BC26/AC Quý II/2011

• Thread starter maihongduong
  • Ngày gửi
M

maihongduong

Sơ cấp
23/4/11
24
0
0
Hà Tĩnh
Cả nhà ơi cho em hỏi chút với?
Bên em nộp mẫu BC26/AC qua mạng, quý I đã nộp được và không vấn đề gì nhưng sang đến quý này thì lại không nộp được vì phần mềm hỗ trợ kê khai không nhận ở phần ký hiệu mẫu hóa đơn( vẫn là mẫu ký hiệu hóa đơn mà quý I em vẫn kê khai)
Phần mềm ghi là ký hiệu mẫu hóa đơn ko đủ 11 ký tự:
Mẫu ký hiệu hóa đơn trước T4/11 của bên em là : 01GTKT-3LL-01 vì hủy vào tháng 4 nên giờ em mới báo cáo hủy.
còn ký hiệu mẫu hóa đơn mới hiện nay của bên em là 01GTKT3/001
Sao phần mềm HTKK lại không nhận nhỉ? cả nhà chỉ giúp em với, tks cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
phần mềm BC26 trùm bị lỗi luôn... bạn làm trong excel hoặc kết xuất từ phần mềm kế toán cho dễ và đơn giản hơn không

M

maihongduong

Sơ cấp
23/4/11
24
0
0
Hà Tĩnh
Cả nhà xem giúp e được chưa nhé!
http://4wkt.net/f/dum6g9neyu2ujpj.rar

Mình thấy BC của bạn ổn rồi đấy!

phần mềm BC26 trùm bị lỗi luôn... bạn làm trong excel hoặc kết xuất từ phần mềm kế toán cho dễ và đơn giản hơn không

uh đúng là do hệ thống kê khai, bên mình nộp qua mạng mà bạn.Hôm qua khăn gói lên hỏi các bác trên CQ Thuế các bác ấy cũng bó tay luôn.
Để xem hướng giải quyết thế nào mình sẽ send cho cả nhà nhé!

Sửa lần cuối:
timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Cả nhà ơi cho em hỏi chút với?
Bên em nộp mẫu BC26/AC qua mạng, quý I đã nộp được và không vấn đề gì nhưng sang đến quý này thì lại không nộp được vì phần mềm hỗ trợ kê khai không nhận ở phần ký hiệu mẫu hóa đơn( vẫn là mẫu ký hiệu hóa đơn mà quý I em vẫn kê khai)
Phần mềm ghi là ký hiệu mẫu hóa đơn ko đủ 11 ký tự:
Mẫu ký hiệu hóa đơn trước T4/11 của bên em là : 01GTKT-3LL-01 vì hủy vào tháng 4 nên giờ em mới báo cáo hủy.
còn ký hiệu mẫu hóa đơn mới hiện nay của bên em là 01GTKT3/001
Sao phần mềm HTKK lại không nhận nhỉ? cả nhà chỉ giúp em với, tks cả nhà nhiều!

Bạn thử làm theo mẫu này xem! .................................

N

nguyentuan0911

Trung cấp
3/4/11
151
4
18
Hà Nội
Số 250 của bạn phải là tồn đầu kỳ chứ, theo mình hiểu thì quý I bạn đã phát hành 250 hóa đơn rồi nhưng chưa sử dụng thì sang quý II này 250 phải là tồn đầu kỳ. Còn các cột khác mình nghĩ là ok rồi. Thân!

C

cuongco

Trung cấp
18/9/08
52
0
0
BG
Đối với BC THSDHĐ mà nộp qua mạng thì ko cần phần mềm HTKK mà có thể kê khai trực tuyến bằng cách vào trang "kekhaithue.gdt.gov.vn": chọn “Kê khai trực tuyến”, chọn loại tờ khai cần gửi, chọn kỳ kê khai, nhấn nút “Tiếp tục”. Thực hiện kê khai số liệu, nhấn nút “Hoàn thành kê khai”: bấm “Ký điện tử”, nhập mã PIN, sau khi ký tờ khai thành công nhấn nút “Xác nhận” và bấm “Gửi tờ khai” → Thông báo “Gửi tệp tờ khai thành công tới cơ quan thuế”.
(riêng đối với các tờ khai Kê khai trực tuyến có thể tạo ra định dạng “ PDF” và tiến hành gửi như các bước nêu trên)
--->Nhớ là chỉ dùng Internet explorer

T

tracao

Guest
15/3/10
3
0
0
35
hà nội
Mình cũng đang gặp phải vấn đề giống như bạn maihongduong. Ai đã xử lý được thì giúp mình giải quyết với nhé! Hỏi cán bộ thuế họ cũng bó tay rồi.

lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
38
Ha noi
BC26 kê khai trực tuyến trên trang kê khai thuế chỉ cho phép nhập ký hiệu mẫu hoá đơn đủ 11 ký tự, nghĩa là những hoá đơn được mua/đặt in theo mẫu mới từ tháng 4/2011. Còn mẫu cũ chỉ có 10 ký tự thì đáng lẽ ra là đã phải làm báo cáo huỷ và quý I, trường hợp này rất nhiều người gặp phải và mình cũng đã hỗ trợ và tham khảo ý kiến của CBQL thuế của HBT, chỉ còn cách các bạn liên lạc với cán bộ quản lý thuế trình bầy về việc này và xin được nộp báo cáo giấy trong quý này thôi.
Thêm một lưu ý với các bạn gửi BC 26 qua mạng là Không ít các công ty khi in hoá đơn không nghiêm cứu thông tư 153 về các ký tự được đặt làm mẫu số hoá đơn, bởi vậy các bạn có thể đặt mấu số là ĐH; OP;AZ... trong đó là những ký tự không đuợc sử dụng để đặt làm mẫu số, bởi vậy trong trường hợp này các bạn cũng phải liên lạc với CBQL thuế để có thể đi nộp bản giấy BC26 tại một cửa và xem hướng giải quyết các quyển hoá đơn đã in sai mẫu số.

H

hanhcoi88

Guest
4/5/11
4
0
0
ha nam
Cũng có thể bạn ý đăng ký phát hành hoá đơn vào tháng 4. như vậy thì sang quý 2 rồi. thì số 250 đó sẽ là số mua và phát hành trong kỳ. Chứ không phải là tồn đầu kỳ. Còn nếu bạn ý phát hành hoá đơn vào tháng 3. Thì có nghĩa là bạn nói đúng đó phải là tồn đầu kỳ của kỳ trước chuyển sang./

L

lmhungvcb

Guest
6/8/07
8
1
0
Ha Noi
Công ty mình đang gặp vấn đề này, hỏi CB thuế cũng chưa biết giải quyết thế nào???

lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
38
Ha noi
Có cách giải quyết các vẫn đề các bạn gặp về kê khai trực tuyến BC26 rồi đây:

Hôm nay mình là đại diện của nhà cung cấp chữ ký số của Viettel lên làm việc với các đội kê khai tin học thì biết được các khắc phục tình trạng hoá đơn quý I huỷ trong tháng 4 các bạn vẫn có thể kê khai trực tuyến được bằng cách sau : Vào kê khai trực tuyến -> nhấn vào dấu ba chấm để chọn loại hoá đơn, kéo đến cuối cùng chọnT120 ( báo cáo hoá đơn theo thông tư 120 cũ ) , và tiếp tục nhập các thông tin về mẫu số, số lượng huỷ... vào các cột như bình thường. Khi hoàn thành kê khai bạn sẽ vẫn được ký điện tử và nộp tờ khai như bình thường. Chúc các bạn thành công với cách này !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA