Ký hợp đồng lao động

• Thread starter luuminhhong
  • Ngày gửi
L

luuminhhong

Guest
31/10/05
19
0
0
44
TP HCM
Xin chào các bạn, chúc các bạn một ngày làm việc thật vui vẻ.
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé, Cty mình Giám đốc kiêm luôn chủ tịch hội đồng quản trị thì hợp đồng lao động là giám đốc ký với nhân viên còn giám đốc thì ai ký với giám đốc bây giờ, nếu giám đốc ký với giám đốc thì có ổn ko các bạn. Các bạn giúp mình nhé, xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Nếu vậy thì khỏi cần ký HĐLĐ bạn à, miễn là có BBH và QĐ bổ nhiệm GĐ là được rồi

L

luuminhhong

Guest
31/10/05
19
0
0
44
TP HCM
Cám ơn bạn IMK, nhưng nếu ko ký hợp đồng thì lương của GĐ có được đưa vào chi phí ko

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Nếu vậy thì GĐốc khỏi cần làm HĐLĐ và lương của GĐốc vẫn đưa vào CPhí như thường. Cty mình vẫn làm thế từ hồi giờ- mình có hỏi Phòng LĐTBXHội rồi. Bạn an tâm nhé

L

libraanh

Trung cấp
21/11/05
51
0
6
HN
Công ty của bạn là công ty cổ phần phải không?thế thì chỉ cần có 1 cái quyết định bổ nhiệm, các thành viên ký vào, còn việc trả lương thì cứ trả bình thường (bạn có thể tham khảo phần chi phí trong chuẩn mực kế toán mới 2004)
Chúc bạn thành công!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
luuminhhong nói:
Xin chào các bạn, chúc các bạn một ngày làm việc thật vui vẻ.
Các bạn cho mình hỏi một chút nhé, Cty mình Giám đốc kiêm luôn chủ tịch hội đồng quản trị thì hợp đồng lao động là giám đốc ký với nhân viên còn giám đốc thì ai ký với giám đốc bây giờ, nếu giám đốc ký với giám đốc thì có ổn ko các bạn. Các bạn giúp mình nhé, xin cảm ơn
Vấn đề này ở web chúng ta đã có nói đến không dưới chục lần nếu GĐ kiêm CTHĐQT căn cứ biên bản họp hội đông QT hoạc quyết nghị HĐQT cho vấn đề lương giám đốc mà xác định.

L

longkhanh

Guest
29/12/05
5
0
0
40
tphcm
Tiện thể các Anh Chị vui lòng cho em hỏi:Cty thành lập từ năm 2004,có 4 nhân viên, chưa đăng ký sd lao động bên phòng LĐTBXH.
Tháng 09/2005 bên thuế có xuống quyết tóan và cty đã bị lọai tiền lương ra khỏi chi phí.
Đầu năm 2006,em có đi đăng ký trên phòng LĐTBXH thì họ không cho đăng ký &đòi phạt công ty.Em không biết mức phạt là bao nhiêu và làm sao để cty có thể không bị phạt?Anh Chị nào đã gặp trường hợp này,vui lòng giúp em với!Thank các Anh Chị!

G

girl_taichinh

Guest
24/8/05
56
0
0
42
ha noi
longkhanh nói:
Tiện thể các Anh Chị vui lòng cho em hỏi:Cty thành lập từ năm 2004,có 4 nhân viên, chưa đăng ký sd lao động bên phòng LĐTBXH.
Tháng 09/2005 bên thuế có xuống quyết tóan và cty đã bị lọai tiền lương ra khỏi chi phí.
Đầu năm 2006,em có đi đăng ký trên phòng LĐTBXH thì họ không cho đăng ký &đòi phạt công ty.Em không biết mức phạt là bao nhiêu và làm sao để cty có thể không bị phạt?Anh Chị nào đã gặp trường hợp này,vui lòng giúp em với!Thank các Anh Chị!
Sao cơ? Còn phải đăng ký sử dụng lao động với phòng LĐTBXH cơ à? Em là Công ty TNHH, kô đăng ký có sao kô vậy?

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Anh Hùng:
Nếu công ty chỉ có 2 người mà 2 người này đều đã có sổ BHXH thì cty đó có cần đăng ký BHXH không anh ? hay là phớt lờ luôn, sau này họ có ktra thì đưa 2 quyể sổ BHXH ra là được

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
Theo mình biết thì đã có sổ BHXH vẫn phải đăng ký với cơ quan lao động (về lương và số lựơngnhân viên) nhưng không cấp sổ mới mà làm thủ tục chuyển sổ thôi (giữ số sổ cũ).Vì hàng tháng vẫn phải làm tăng giảm BHXH cho nhân viên mà !

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
PHIHUNGVN nói:
Vấn đề này ở web chúng ta đã có nói đến không dưới chục lần nếu GĐ kiêm CTHĐQT căn cứ biên bản họp hội đông QT hoạc quyết nghị HĐQT cho vấn đề lương giám đốc mà xác định.

_ Vậy sao WKT chúng ta không làm một cái FAQ nhỉ, cứ câu hỏi nào hỏi trên dưới 20 lần là đưa vào FAQ được rồi, sau đó cứ việc post lên, ai hỏi nữa close luôn..

_ BQT thấy sao?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
IMK nói:
_ Vậy sao WKT chúng ta không làm một cái FAQ nhỉ, cứ câu hỏi nào hỏi trên dưới 20 lần là đưa vào FAQ được rồi, sau đó cứ việc post lên, ai hỏi nữa close luôn..

_ BQT thấy sao?
Cái này BQT đã bàn nhiều rồi nhưng chưa ai có thời gian ngồi tổng hợp lại thôi

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Virgin nói:
Anh Hùng:
Nếu công ty chỉ có 2 người mà 2 người này đều đã có sổ BHXH thì cty đó có cần đăng ký BHXH không anh ? hay là phớt lờ luôn, sau này họ có ktra thì đưa 2 quyể sổ BHXH ra là được
Nếu đã có sổ BHXH thì không cần đăng ký BHXH nữa đâu khi nào họ xuống thì đưa ra.

N

novthuy

Guest
15/11/05
4
0
0
44
Hai phong
Theo quy định trước kia thì mỗi thành viên trong công ty sẽ có 01 quyển số lao động do Sở LDTBXH cấp và 01 quyển số BHXH. Nhưng thời gian gần đây thì hầu hết các doanh nghiệp chỉ làm sổ BHXH cho nhân viên trong doanh nghiệp của mình thôi
Đúng nguyên tắc thì hàng năm phải đăng ký số lượng lao động của doanh nghiệp mình với Sở LĐTBXH đặc biệt là đối với những doanh nghiệp nằm trong khu CN, khu chế xuất.
Nhưng mình nghĩ với DN tư nhân mà lại chỉ có 2 nhân viên có sổ BHXH rồi thì cứ lờ đi đến lúc kiểm tra thì đưa số BHXH ra cũng được.

N

Nguyễn Thị Bích Liên

Guest
16/2/06
10
0
1
48
P213 C4 Thái Thịnh
Em cũng có trường hợp tương tự. Công ty TNNHH có 2 thành viên mà 2 thành viên này đều đã có sổ BHXH và tham gia ở chỗ khác rồi thì có phải đăng ký với BHXH nữa không hay là xử lý bằng cách nào? cho em ý kiến giải quyết với nhé. Cảm ơn nhiều!

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
PHIHUNGVN nói:
Cái này BQT đã bàn nhiều rồi nhưng chưa ai có thời gian ngồi tổng hợp lại thôi

_ Nếu giao cho mỗi người một vấn đề cụ thể thì chắc sẽ dễ hơn và ít hơn. Bác giúp mình nhé.

Nguyễn Thị Bích Liên nói:
Em cũng có trường hợp tương tự. Công ty TNNHH có 2 thành viên mà 2 thành viên này đều đã có sổ BHXH và tham gia ở chỗ khác rồi thì có phải đăng ký với BHXH nữa không hay là xử lý bằng cách nào? cho em ý kiến giải quyết với nhé. Cảm ơn nhiều!

_ Đầu tiên nói họ lấy số sổ BHXH, sau đó em báo cáo tăng LĐ bên BHXH và cho số sổ đó vào.

_ Sau đó nói họ làm thủ tục chốt sổ tại cty cũ, sau đó chuyển sổ đã chốt cho BHXH mới làm tiếp bình thường

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
anh chị cho em hỏi: Công ty em là công ty cổ phần có 4 nhân viên và cty không tham gia bảo hiểm xã hội, vậy cty em có phải đang ký lao động trên Sở Lao động thương binh XH ko ? đầu năm cty em chỉ làm bản đăng ký lương và lao động gửi chi cục thuế thôi.

M

mdicc

Guest
Vậy thì có ai biết thủ tục đăng ký lao động tại phòng LĐ TBXH không? Nói cho mình biết với. Công ty mình mới thành lập và vẫn chưa thực hiện đăng ký lương và lao động. Như vậy có bị phạt gì không?

D

Dương Tam Kha

Guest
Vậy thì có ai biết thủ tục đăng ký lao động tại phòng LĐ TBXH không? Nói cho mình biết với. Công ty mình mới thành lập và vẫn chưa thực hiện đăng ký lương và lao động. Như vậy có bị phạt gì không?

+ Giấy phép đăng ký KD (bản sao)
+ Báo cáo tình hình sử dụng lao động (theo mẫu 4 bản)
+ Nếu đóng BH thì làm thêm "Hệ thống thang bản lương"
- Đăng ký quỹ lương với thuế (không đăng ký bên phòng lao động)
- Theo quy định khi DN ký HDLD với người ld thì trong vòng 30 ngày phải đăng ký với phòng lao động.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA