Kê khai sai trên tờ khai thuế GTGT

• Thread starter antraport
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
:wall: Trên tờ khai thuế GTGT tháng 12 em kê khai sai tăng mất 2700đ tiền thuế vậy đến tháng 1 này em muốn điều chỉnh lại thì làm thế nào, các anh chị giúp em mới sắp đến ngày nộp rùi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Bạn lập bảng thuyết minh điều chỉnh thuế GTGT (không biết của bạn là đầu vào hay ra?), nhớ ghi rõ lý do, kỳ kê khai và kỳ đề nghị điều chỉnh, sau đó đưa phần chênh lệch điều chỉnh vào chỉ tiêu tương ứng trên bảng kê 01/GTGT nha.

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
IMK nói:
_ Bạn lập bảng thuyết minh điều chỉnh thuế GTGT (không biết của bạn là đầu vào hay ra?), nhớ ghi rõ lý do, kỳ kê khai và kỳ đề nghị điều chỉnh, sau đó đưa phần chênh lệch điều chỉnh vào chỉ tiêu tương ứng trên bảng kê 01/GTGT nha.
Của mình là đầu vào, thế lập bản thuyết minh điều chỉnh ntn bạn biết chỉ giúp mình mới. Nếu có gửi về mail cho mình nhé:hoatanhoano@yahoo.com

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Bạn cứ an tâm mà sửa đi nhé, hồi sáng mình đi nộp tờ khai thấy thuế Tbáo là thời hạn nộp tờ khai tháng 1 là đến 20 luôn đó ( tết mà lị- không phạt vi phạm hành chính đâu)

P

pthlien

Guest
25/11/05
11
0
0
Ho Chi Minh
Bạn ơi, chỉ cần lập quyết toán thuế GTGT cuối năm theo đúng số, và điều chỉnh trên báo cáo thuế GTGT luôn, nếu làm biên bản thì tốt.

Chúc bạn làm tốt công việc.
Hồng Liên

C

cuncon_1

Guest
26/10/05
8
0
0
Viet tri
Tháng sau khi nộp tờ khai thuế, Bạn làm Bảng giải trình tờ khai thuế bỏ sung gủi Cục thuế đồng thời ghi vào mục điều chỉnh giảm trong tờ khai thuế đó. Bảng giải trình đã có mẫu rồi đó, bạn xem lại xem.

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
vodanthanh nói:
Bạn cứ an tâm mà sửa đi nhé, hồi sáng mình đi nộp tờ khai thấy thuế Tbáo là thời hạn nộp tờ khai tháng 1 là đến 20 luôn đó ( tết mà lị- không phạt vi phạm hành chính đâu)
Bạn Vodanthanh ơi, bạn phải nói rõ là cơ quan quản lý thuế của bạn là cơ quan nào chứ? Mình ở quận 3-TP.HCM. hạn nộp BC tháng 01/2006 chỉ đến 16/02/2006 thôi đấy, chứ không phải 20/02/2006 đâu.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Bạn có thể điều chỉnh vào kỳ kê khai T01/06. Nhưng theo ý mình nên làm vào tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm. Mẫu đã có sẵn trong topic mà mysterious girl đã chỉ

_ Ở Q.7 của mình, hết hạn nộp báo cáo thuế GTGT T01 là 15/02

N

Nguyen Kim Lien

Guest
2/3/06
12
0
0
Hà nội
Xin biểu mẫu điều chỉnh kê khai thuế GTGT hang tháng

Em chao moi nguoi, moi nguoi cho em hoi voi, thang 10 nay em lam ke khai thue lan dau tien, em bi ke khai nhầm, có phần thu hộ cước vận tải quốc tế, em đã khai vào phần cước thu hộ rồi, vậy mà luc kê khai đầu ra thế nào bên luôn cả cái đó vào trong bagn kê đầu ra, gio làm cho doanh thu chưa thuế vống lên khủng khiếp,
Anh chị nào có mẫu bảng điều chỉnh kê khai thuế GTGT cho em xin với, giup em với.
Email cua em: liennks@yahoo.com

Sửa lần cuối:
A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
antraport nói:
:wall: Trên tờ khai thuế GTGT tháng 12 em kê khai sai tăng mất 2700đ tiền thuế vậy đến tháng 1 này em muốn điều chỉnh lại thì làm thế nào, các anh chị giúp em mới sắp đến ngày nộp rùi.

Lạ chưa. Bi giờ mới là đầu tháng 11. Mà bạn đã có chứng từ để kê khai tháng 12 rồi àh. Bạn lấy đâu ra vậy. HiHi:flower:

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
AiThy nói:
Lạ chưa. Bi giờ mới là đầu tháng 11. Mà bạn đã có chứng từ để kê khai tháng 12 rồi àh. Bạn lấy đâu ra vậy. HiHi:flower:
Không có gì lạ cả.Bạn ấy pos bài vào tháng 2/2006 thì bạn ấy hỏi là tháng 12/2005.Bạn có thể xem lại ngày giờ pos bài 1.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.