Mẫu BCTC mua ở chi cục thuế Hoàn Kiếm vẫn là mẫu cũ, theo qđịnh số 144/2001/QĐ-BTC???

• Thread starter phangiabao
  • Ngày gửi
P

phangiabao

Guest
13/12/05
27
0
0
Hà Nội
Em mới lên chi cục thuế Hoàn Kiếm để mua mẫu báo cáo tài chính (mặc dù đã tham khảo mấy cái topic trên WKT về mẫu báo cáo tài chính năm nay rồi). Tuy nhiên, người ta vẫn hỏi là mua cho doanh nghiệp vừa và nhỏ à rồi bán cho cái mẫu BCTC theo quyết định số 144/2001/QĐ-BTC. Em hỏi cán bộ thuế thì nói là vẫn làm theo mẫu báo cáo tài chính năm ngoái 2004, tức là mẫu ban hành theo QĐ số 167/2000/QĐ-BTC, bsung theo TT số 89/2002/TT-BTC và thông tư số 105/2003/TT-BTC. :wall: Chẳng hiểu thế nào nữa? Anh chị nào biết vấn đề này advise em với? Em confuse quá, chẳng biết dùng mẫu nào nữa????

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaly83

Trung cấp
Mình cũng vừa làm BCTC năm 2005. Công ty mình sử dụng mẫu BCTC mới.
Mình nghĩ bạn nên dùng theo mẫu mới ban hành. Như vậy mới đúng chứ.

P

phangiabao

Guest
13/12/05
27
0
0
Hà Nội
Có anh chị nào đang thuộc chi cục thuế Hoàn kiếm quản lý không? Lên tiếng giúp em vụ này với! Em chẳng biết phải làm theo mẫu nào nữa.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Mina nhận được thông tin từ quận 6, thuyết minh BCTC được thiết lập khác hẳn và rút gọn phù hợp với các doanh nghiệp vừa và nhỏ. Mina có đề cập thì được cho biết rằng không sao hết miễn sao đầy đủ chỉ tiêu. Cách tốt nhất là các bạn cứ làm theo đúng mẫu mà phòng ấn chỉ của Chi cục bán vậy.

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
gủi tới Pham gia Bảo :tớ cũng thuộc quận hoàn kiếm quản lý này , tớ cũng làm báo cáo TC mua ở chi cục thuế , tớ thấy nó cũng ngắn ngọn dễ hiểu hơn , bạn nên đó thử mua mà làm nhé ,bạn làm cty nào vậy ? ai quản lý bạn ?

P

phangiabao

Guest
13/12/05
27
0
0
Hà Nội
thuycog nói:
gủi tới Pham gia Bảo :tớ cũng thuộc quận hoàn kiếm quản lý này , tớ cũng làm báo cáo TC mua ở chi cục thuế , tớ thấy nó cũng ngắn ngọn dễ hiểu hơn , bạn nên đó thử mua mà làm nhé ,bạn làm cty nào vậy ? ai quản lý bạn ?

Văn phòng mình ở 56 Lý Thái Tổ, đang do anh Âu - đội QLDN II quản lý. Bạn làm ở cty nào vậy? Ai quản lý? Có gì chia sẻ thông tin nhé.

P

phuongthanh_8384

Guest
Mình ở Hải Phòng, mình thuộc sự quản lý của chi cục thuế Quận Hải An, năm trước mình mua cả bộ sổ và BCTC cũng là mẫu theo QĐ 144/2001/QĐ-BTC, vậy thì mình cũng phải làm theo mẫu cũ đó phải không? Ở đây có ai cùng KV mình không vây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA