Chi phí thuê chuyên gia tư vấn

• Thread starter cworld
  • Ngày gửi
C

cworld

Guest
11/1/06
2
0
0
Hà Nội
Chào các bạn.

Công ty mình là công ty phần mềm, để hoàn thiện sản phẩm, mình phải thuê một số chuyên gia tư vấn với một khoản phí không nhỏ. Vấn đề ở chỗ, các chuyên gia đều là cá nhân, không có chứng từ nào cả. Không biết có cách nào để hợp thức hoá và phân bổ khoản chi phí này cho hợp lệ không nhỉ?

Rất mong được mọi người giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
cworld nói:
Chào các bạn.

Công ty mình là công ty phần mềm, để hoàn thiện sản phẩm, mình phải thuê một số chuyên gia tư vấn với một khoản phí không nhỏ. Vấn đề ở chỗ, các chuyên gia đều là cá nhân, không có chứng từ nào cả. Không biết có cách nào để hợp thức hoá và phân bổ khoản chi phí này cho hợp lệ không nhỉ?
làm hợp đồng với các chuyên gia này và trích trừ 10% giá trị bạn phải trả để nộp thuế TNCN bất thường thì bạn sẽ được tính chi phí hợp lệ. Nhớ đưa các biên lai nộp thuế này (copy) cho họ nhé.

C

cworld

Guest
11/1/06
2
0
0
Hà Nội
Cảm ơn Mina,

Sao bạn lười mà vẫn giỏi nhỉ? Có pí quyết gì vzậy? cho mình biết được ko? Mình cũng lười mà "cà rốt" tệ.

Thx

L

laohac

Guest
6/2/06
34
0
0
lang vu dai
cworld nói:
Cảm ơn Mina,

Sao bạn lười mà vẫn giỏi nhỉ? Có pí quyết gì vzậy? cho mình biết được ko? Mình cũng lười mà "cà rốt" tệ.

Thx
Lười có 3, 7 loại lười bác ơi.
thêm nữa, Bác nhớ kê khai thuế TNCN với cơ quan thuế nhá:food-smil .

H

haiyen516

Sơ cấp
10/10/12
7
0
0
Thanh Hóa
Ðề: Chi phí thuê chuyên gia tư vấn

Bạn ơi cho mình hỏi chi phí thuê chuyên gia này là được hạch toán vào lương ak bạn?Hạch toán chi phí là: Nợ 642/có334,trích TNCN Nợ 334/ Có 3335 và khi trả tiền là Nợ 334/Có 111 đúng k bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA