Hiểu thế nào cho đúng về tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm (11/GTGT)

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Mình đã làm thử nghiệm vài cái thì thấy là nếu đơn vị làm biểu kê khai hàng tháng theo thông tư 127 rồi làm bảng quyết toán thuế GTGT Biểu 11. Thì có một số trường hợp không thể nào làm được nhất là trường hợp thuế khấu trừ chuyển năm sau ( chỉ tiêu 41).
Do đó việc bỏ cái này đi là hợp lý.

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi trong mẫu tờ khai điều chỉnh thuế GTGT của Tú Anh có "quyết toán hoá đơn" và nộp vào ngày 28/2, vậy nếu mình không có điều chỉnh gì thì có cần phải làm quyết toán này không? Hiện giờ thì mình chưa làm và chưa nộp cái này.
Thanks,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Xin lỗi bạn khi để mẫu Quyết toán hóa đơn năm vảo trong Quyết toán thuế GTGT khiến bạn tưởng nhầm là thời gian hết hạn nộp nó vào ngày 28/02/2006. "Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn hàng năm" (mẫu số BC-29/HĐ) có thời gian hết hạn nộp sớm hơn 3 ngày, tức là vào ngày 25/02/2006.

Nếu không có sự điều chỉnh thuế GTGT thì vẫn phải nộp tờ quyết toán hóa đơn này.

C

Chuyen co

Guest
18/12/05
6
0
0
DA LAT
Vậy chị TUANH ơi! Bây giờ nếu phải nộp báo cáo thì Em phải nộp những biểu mẫu nào? ( em chưa phải nộp BC bao giờ, vì em không được làm báo cáo thuế)

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Cuối năm, thuế GTGT sẽ không còn phải nộp báo cáo nào nữa. Đối với các loại thuế khác thì bạn tham khảo các văn bản có liên quan đã được dán trên cao tại các phụ mục thuế trên diễn đàn này.

Chuyen co nói:
Vậy chị TUANH ơi! Bây giờ nếu phải nộp báo cáo thì Em phải nộp những biểu mẫu nào? ( em chưa phải nộp BC bao giờ, vì em không được làm báo cáo thuế)

P

Phuoc Nhan

Sơ cấp
24/4/08
20
0
1
Vinh Long
Có liên quan đến thuế GTGT mình nhờ các bạn tư vấn giúp. Trên chứng từ thu phí của ngân hàng là phiếu chuyển khoản (phiếu chuyển khoản này có ghi số hóa đơn luôn) có ghi tiền thuế GTGT 10% = 25 USD. Chứng từ thu phí này là hóa đơn đầu vào của đơn vị mình. Vậy khi khai thuế GTGT mình qui đổi 25 USD này bằng bao nhiêu tiền Việt Nam. Căn cứ vào đâu để qui đổi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA