hàng tồn kho khi sử dụng phần mềm misa sme . net 2010

• Thread starter congtytnhh
  • Ngày gửi
C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
các bạn ơi cho mình hỏi một chút nhé: công ty mình dang sử dụng phần mềm misa sme. net 2010 khi mình làm thì biết rằng phần mềm hạch toán hàng tồn kho theo phương pháp bình quân cuối kỳ thế mà khi tớ in vật tư hàng hóa mua vào trong thánh thì thấy không phải như vậy nghĩa là như thế này bạn nhé: đầu tháng 6 tớ mua 20 thùng sơn cùng loại với nhau giá mua là 200 nghìn nhe sau đó tớ bán di 5 thùng và tiếp tục mua thêm 30 thùng nữa nhưng giá lúc này là 230 nghìn một thùng sơn thế sao khi mình in vật tư hàng hóa cuối tháng thì trên đó thể hiện đơn giá là 230 nghìn đáng nhẽ phải là con số nhỏ hơn chứ sao lại là giá đó. ban nào biết lý do vì sao thì giải thích cho tớ với nhé cám ơn các bạn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn congtytnhh!
Công ty bạn sử dụng phương pháp tính giá trị hàng tồn kho là bình quân cuối kỳ, bạn tính giá bình quân theo: tháng, quý hay năm ?
Để tính giá xuất kho, bạn vào theo đường dẫn sau nhé:
Nghiệp vụ/Kho/Tính giá xuất kho: chọn thời gian tính giá/Thực hiện.
Sau đó kiểm tra lại các sổ kho xem đúng chưa.
Chúc thành công!

các bạn ơi cho mình hỏi một chút nhé: công ty mình dang sử dụng phần mềm misa sme. net 2010 khi mình làm thì biết rằng phần mềm hạch toán hàng tồn kho theo phương pháp bình quân cuối kỳ thế mà khi tớ in vật tư hàng hóa mua vào trong thánh thì thấy không phải như vậy nghĩa là như thế này bạn nhé: đầu tháng 6 tớ mua 20 thùng sơn cùng loại với nhau giá mua là 200 nghìn nhe sau đó tớ bán di 5 thùng và tiếp tục mua thêm 30 thùng nữa nhưng giá lúc này là 230 nghìn một thùng sơn thế sao khi mình in vật tư hàng hóa cuối tháng thì trên đó thể hiện đơn giá là 230 nghìn đáng nhẽ phải là con số nhỏ hơn chứ sao lại là giá đó. ban nào biết lý do vì sao thì giải thích cho tớ với nhé cám ơn các bạn nhiều

C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
bạn ơi cám ơn bạn nhiều nhé ah bạn cho mình hỏi thêm là mình thực hiện tính giá theo tháng thế cứ tháng nào tính gia tháng đó hay là mình thực hiện thao tác một lần rồi lần sau nó tự điều chỉnh phải như vậy không bạn ? thật sự cám ơn bạn nhiều nhé

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn congtytnhh!
Bạn tính giá bình quân theo tháng, thực hiện như sau:
Vào Nghiệp vụ/Kho/Tính giá xuất kho/Chọn thời gian năm nay, chọn kỳ tính giá là 1 tháng/Thực hiện.
Thao tác này bạn có thể thực hiện vào cuối kỳ hoặc trước khi muốn xem giá xuất kho đúng của VTHH trên các sổ.
Chúc thành công!

bạn ơi cám ơn bạn nhiều nhé ah bạn cho mình hỏi thêm là mình thực hiện tính giá theo tháng thế cứ tháng nào tính gia tháng đó hay là mình thực hiện thao tác một lần rồi lần sau nó tự điều chỉnh phải như vậy không bạn ? thật sự cám ơn bạn nhiều nhé

C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
cám ơn bạn nhiều nhé ! nếu tớ có gì không hiểu thì tớ rất mong bạn giúp đỡ tớ nhé . Thật sự cám ơn bạn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA