Miễn Thuế TNDN

• Thread starter HoangThanhHai
  • Ngày gửi
H

HoangThanhHai

Guest
9/2/06
7
0
0
ha noi
Công ty Tôi là cơ sở sản xuất dây cáp điện mới thành lập từ 8/2005.Tôi đã làm đơn xin miễm thuế TNDN gửi Chi cục thuế Huyên GL, theo Tôi CTy đủ điều kiện hưởng ưu đãi miễmThuế TNDN 2 năm và miễm 50% Thuế TNDN 2 năm sau đó theo điểm 1 điều 33 chương V và điểm 1 điều 36 nghị định 164/2003/NĐ-CP ,theo Bạn như thế có được miễm thuế TNDN không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Để xác định chính xác DN mình có được hưởng ưu đã về thuế TNDN đối với ngành nghề, lĩnh vực được hưởng ưu đãi đầu tư, bạn hãy xem quy định tại Danh mục A Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định này.

Ngành nghề mà DN bạn sản xuất được nêu ra quá sơ sài nên không thể dựa vào đó để trả lời bạn có được ưu đãi về thuế TNDN hay không.

H

hoangvantuvtv

Guest
14/2/06
8
0
1
Khanh hoa
Công ty mình là công ty cổ phần mới được chuyển đổi từ DNNN tháng 10/2004. Trong tất cả các điều kiện để được miễn giảm thuế TNDN chỉ rơi và trường hợp nếu đủ 50 lao động trở lên sẽ được miễn 2 năm và giảm 2 năm. Tại thời điểm CP công ty mình không đủ 50 lao động ( nếu không tính lao động ở chi nhánh Cty tại nơi khác). Đến bây giờ Công ty mình đã đủ 50 lđ thì còn được tính để miễn giảm nữa không. Minh đã làm công văn để hỏi chi cục thuế nhưng đợi mãi không thấy trả lời. Có bạn nào biết không chỉ mình với, mà mình có được tính cả lao động ở chi nhánh không? Mình rất cám ơn các bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA