Giải trình tờ khai bổ sung?

• Thread starter mua hoa no
  • Ngày gửi
M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát
A/c em đã nộp thuế của quý 3, nhưng mới phát hiện tháng 5 tờ khai thuế bị sai nên điều chỉnh, tăng số thuế còn được khấu trừ chuyển kỳ sau. Vậy em sẽ ghi vào chỉ tiêu 38 trên tờ khai thuế quý 4 được không ak ?
Với lại sai nhiều và mà trên bảng giải trình chỉ cho ghi có 4 dòng thôi ak.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Giải trình tờ khai bổ sung ?

A/c em đã nộp thuế của quý 3, nhưng mới phát hiện tháng 5 tờ khai thuế bị sai nên điều chỉnh, tăng số thuế còn được khấu trừ chuyển kỳ sau. Vậy em sẽ ghi vào chỉ tiêu 38 trên tờ khai thuế quý 4 được không ak ?
Với lại sai nhiều và mà trên bảng giải trình chỉ cho ghi có 4 dòng thôi ak.
QUý 3 đã nộp thì em điều chỉnh vào quý 4, ghi nội dung giải trình ngắn gọn đủ ý là được.

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

QUý 3 đã nộp thì em điều chỉnh vào quý 4, ghi nội dung giải trình ngắn gọn đủ ý là được.
Em sợ ghi ngắn gọn người ta không hiểu quá ak, sai nhiều chỗ quá :wall:
Vd : lý do giải trình: + Kê nhầm tiền hàng, tiền thuế hóa đơn số ...ngày XX/XX/XX.(Cụ thể đúng là: tiền hàng:xxxx, tiền thuế:xxxx)
.....
Đươc không ak ?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Vd : lý do giải trình: + Kê nhầm tiền hàng, tiền thuế hóa đơn số ...ngày XX/XX/XX.(Cụ thể đúng là: tiền hàng:xxxx, tiền thuế:xxxx)
.....
Đươc không ak ?
Nếu sai nhiều cần giải trình cụ thể số liệu sai sót từng tháng; tờ giải trình bên ngoài kẹp chung vào TK quý 4

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

Nếu sai nhiều cần giải trình cụ thể số liệu sai sót từng tháng; tờ giải trình bên ngoài kẹp chung vào TK quý 4

Bên em khai thuế qua mạng a ak.Sai trong một tháng em định sửa sai 3 ý.
AK, em định hỏi cái này giờ tháng này em nộp bổ sung trước, đến tháng 01 năm sau em nộp tiếp quý 4, được không nhỉ ?
Ben em lệch dưới 10.000 thôi ak.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Bên em khai thuế qua mạng a ak.Sai trong một tháng em định sửa sai 3 ý.
AK, em định hỏi cái này giờ tháng này em nộp bổ sung trước, đến tháng 01 năm sau em nộp tiếp quý 4, được không nhỉ ?
Ben em lệch dưới 10.000 thôi ak.
sai thì cứ làm BS nộp liền hoặc để đến tháng 1/2014 nộp BS trước rồi nộp tiếp TK quý 4:dzo::dzo:

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

sai thì cứ làm BS nộp liền hoặc để đến tháng 1/2014 nộp BS trước rồi nộp tiếp TK quý 4:dzo::dzo:

Chờ đến tháng 1/2014 nộp với quý 4 thì logic hơn, nhưng để lâu quá thì lo.
Mấy a/c còn dọa nộp bs thuế sẽ vào kiểm tra nũa chứ.
Mà em ghi lý do giải trình như trên đã thấy ngắn gọn, đủ ý chưa hay rườm rà ak :yo yo (20):

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Chờ đến tháng 1/2014 nộp với quý 4 thì logic hơn, nhưng để lâu quá thì lo.
Mấy a/c còn dọa nộp bs thuế sẽ vào kiểm tra nũa chứ.
Mà em ghi lý do giải trình như trên đã thấy ngắn gọn, đủ ý chưa hay rườm rà ak :yo yo (20):
Làm kế toán thì kiểm tra thuế là chuyện bình thường không việc gì nhe dọa là sợ làm sai không dám làm BS lý do sợ cán bộ thuế kiểm tra thì xin nghỉ chuyển nghề thôi:wall: , nếu ĐC kê khai BS làm tăng số thuế phải nộp thì BS tháng nào thì nộp tháng đó

Không có việc gì khó
chỉ sợ tiền không nhiều:beernow::beernow::hacker::hacker:

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

Làm kế toán thì kiểm tra thuế là chuyện bình thường không việc gì nhe dọa là sợ làm sai không dám làm BS lý do sợ cán bộ thuế kiểm tra thì xin nghỉ chuyển nghề thôi:wall: , nếu ĐC kê khai BS làm tăng số thuế phải nộp thì BS tháng nào thì nộp tháng đó
HI.BS Tăng thuế đầu vào chứ có phát sinh thuế phải nộp đâu a, nhưng bệnh nghề nghiệp vậy đó,sợ vẫn sợ. hi
Vấn đề chính là em giải trình như thế được chưa ak ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

.....
Đươc không ak ?
Nếu ghi không đủ em chỉ cần ghi " điều chỉnh tăng(giảm) tiền hàng, thuế GTGT cùa hóa đơn số ngày tháng năm do kê nhầm" là được.