Password ???

• Thread starter kimthuhuong
  • Ngày gửi
K

kimthuhuong

Guest
Cho em hỏi Làm cách nào sau khi thoát Word, Excel tự động ghi password bất kỳ (hoặc 1 password cố định ví dụ “p.word”) vào file đó? :thank :il

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
Conan không hiểu câu hỏi của bạn.???? :wall . Bạn muốn đặt pass cho một file?

K

kimthuhuong

Guest
:leu: :leu: Anh ơi , thế này nhé , Sau khi em save một file word hoặc excel , nó sẽ tự động ghi luôn pass của file đó , ở dạng random hoặc là một pass nào đó ấy mà , hỉu chưa anh hai :il :error :thank rất mong làm quen :il

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
ah, đơn giản như ăn kẹo, trước khi word hoặc Excel tự save pass như vậy thì cô ba phải đặt pass cho file đó đã.
Cách đặt. chọn File/Save as, sau đó click vô mục options... sẽ hiện ra một bảng save (Files sharing option for Documents....) gõ pass vô 2 ô ở cuối ( ô khi ghi phải có pass, và ô ghi đọc phải có pass). thế thôi mà.

Rất vui được làm wen với cô Ba. :bia :pepsi:

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:leu: :leu:

K

kimthuhuong

Guest
Anh hai ởi , sai ý của em rồi , nếu anh creat một file và cho nó pass thì coi như đã làm trước công đoạn rồi , Ý của em là , cứ gõ bình thường , làm văn bản bình thường , và đến khi save vào là nó tự động có pass luôn , không phải đặt như anh hai nói đâu à , :leu: :bia
Dù sao cũng cảm ơn anh hai , Cho hỏi anh hai ở đâu vẩy

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Anh ơi , thế này nhé , Sau khi em save một file word hoặc excel , nó sẽ tự động ghi luôn pass của file đó , ở dạng random hoặc là một pass nào đó ấy mà

Nếu pass đặt random thì làm sao mà mở được hả em
Thôi nghĩ ra ý tưởng khác đi :leu:

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
nè cô Ba thử hỏi bác Nip xem, bác i' đang cuời conan kìa. :pepsi:

K

kimthuhuong

Guest
Nếu pass đặt random thì làm sao mà mở được hả em

Người ta đặt thì người ta phải biết random mà mở chứ , ví dụ chỉ cần 2 pass thôi :chuoi
Pass word dùng để làm gì ?? để ngăn chặn người khác thôi mà , còn mình thì phải biết là sao chứ

nè cô Ba thử hỏi bác Nip xem, bác i' đang cuời conan kìa
Thì vẫn hỏi đó thôi , cười anh hai chứ cười em đau mà :eek:k

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
có nhiều phần mềm bảo mật cho file. nếu cần thiết thì dùng nó, nghĩ nhiều chi cho mệt hả cô Ba :wall :pepsi: uống coca thư giãn nào.

N

nlan234

Guest
28/2/04
24
0
1
TP.HCM
Truy cập trang
Vậy có cách nào đặt password cho 1 folders không, vậy là mình khỏi phải đặt password cho file.

Hình như là không được phải không, có ai biết chỉ mình với.

:thank

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Nếu vậy thì bạn sử dụng một chương trình giấu luôn thư mục đấy cho chắc ăn.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
to kimthuhuong : Vấn đề bạn hỏi , tôi xin nói sơ qua như sau
dùng chức năng Tools.Macro.Record New macro để ghi lại đoạn macro thực hiện việc thiết lập password cho file Word (hay Excel) rồi vào menu Tools.Macro.Macros để tạo thủ tục FileSave(), FileSaveAs() hay FileExit(), nội dung của thủ tục này chủ yếu được lấy từ đoạn macro thiết lập password mà bạn vừa ghi được. Mỗi lần bạn save file, save as file hay exit Word, macro tương ứng sẽ được chạy, nó sẽ thiết lập tự động password theo yêu cầu của bạn.
nếu bạn có nhu cầu về đoạn maco này , nip sẽ chuyển cho theo hình thức đặc biệt he he

to nlan234 : Thực ra chuyện pass word cho thư mục là hoàn toàn có thể thực thi , chứ không phải không có :)
to Vngreek : Hide thì người khác vẫn có thể Open nó anh à , Pass thì bảo mật tốt hơn nhiều chứ hiiiiiii , nhưng mà với kẻ chuyên phá pass thì ,.... Em không dám nói trước !

:cool :cool :il :f_o :dzo

maco

maco

Newbie™
10/10/03
313
1
0
Van Don
www.vandonhospital.com
Originally posted by nlan234@Mar 29 2004, 07:02 PM
Vậy có cách nào đặt password cho 1 folders không, vậy là mình khỏi phải đặt password cho file.

Hình như là không được phải không, có ai biết chỉ mình với.

:thank
muốn bảo mật 1 Folder thì bạn có thể dùng phần mềm Magic_folder để ẩn folder đó đi, cái khác biệt của nó là ẩn luôn cả ở trong DOS cho nên bạn cứ yên tâm.... đối với những người không biết :lol :lol

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Toàn là những ý kiến hay.. :f_o
Tất cả những điều này còn hơn là " Đi một ngày học một ..àng ôn"
:leu: :leu:

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
:leu: Lão níp này ghê thật gửi đoạn mã theo kiểu gửi đặc biệt, chắc là có ý định gì không tốt đây. Bác phải viết và gửi lên cho mọi người cùng được biết vì mục đích chung là học hỏi chứ. :leu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA