Không biết làm thuế trên phần mêm kế toán

• Thread starter congtytnhh
  • Ngày gửi
C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
các bạn ơi giúp mình với mình không biết làm trên phân hệ thuế mình vào thuế rồi vào lập bảng kê khai thuế đầu vào nhung chẳng thấy nó hiện ra gi cả ah còn việc này nữa công ty mình mua hàng nhưng hàng về trước hóa đơn về sau mà khi nào nhận được hóa ơn thì công ty mình mới trả tiền mình vi dụ nhé tháng 4 công ty mình mua sơn 20 thùng tổng là 4 triệu hàng về ngày 10 đến 15 hóa đơn mới về thì mình phải làm thế nào trên phần mềm kế toán sme .net cảm ơn nhiều nhé ah mình có vào hướng dẫn xem nhưng cũng ko hieu gì cả (thuế)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn congtytnhh!
1. Sau khi nhập hết các chứng từ đầu ra, đầu vào phát sinh. Sau đó muốn xem số liệu trên bảng kê mua vào, bán ra và tờ khai bạn phải lập bảng kê mua vào, bán ra và tờ khai. Thao tác:
Vào Nghiệp vụ/Thuế/Lập bảng kê mua vào, bán ra hoặc tờ khai thuế GTGT theo TT28/Thêm: lập lần lượt cho từng tháng.
2. Hàng về trước,hóa đơn về sau:
- Khi hàng về: Vào Phân hệ Kho/làm phiếu Nhập kho: nhập kho giá trị của hàng mua về (không bao gồm thuế)
- Khi hóa đơn về: Vào Phân hệ Tổng hợp/Chứng từ nghiệp vụ khác: hạch toán tiền thuế GTGT của hàng mua về.
Chúc thành công!

các bạn ơi giúp mình với mình không biết làm trên phân hệ thuế mình vào thuế rồi vào lập bảng kê khai thuế đầu vào nhung chẳng thấy nó hiện ra gi cả ah còn việc này nữa công ty mình mua hàng nhưng hàng về trước hóa đơn về sau mà khi nào nhận được hóa ơn thì công ty mình mới trả tiền mình vi dụ nhé tháng 4 công ty mình mua sơn 20 thùng tổng là 4 triệu hàng về ngày 10 đến 15 hóa đơn mới về thì mình phải làm thế nào trên phần mềm kế toán sme .net cảm ơn nhiều nhé ah mình có vào hướng dẫn xem nhưng cũng ko hieu gì cả (thuế)