Quà tặng valentine: gây ấn tượng và bất ngờ với người ấy của bạn qua YM!!!

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
[FONT=&quot]Chỉ còn 2 ngày nữa là đến ngày valentine, các bạn đang hồi hộp chờ đón sự bất ngờ của người ấy và ngược lại các bạn cũng đang suy nghĩ làm như thế nào để tạo sự bất ngờ cho người ấy.Hôm nay, Secret sẽ chia sẽ với các bạn những gì mà Secret biết được về Yahoo Messeger (YM). Các bạn cùng đọc nhé.[/FONT]

[FONT=&quot]1.Chỉ chat với 1 mình người ấy:[/FONT]

[FONT=&quot]Valentine là một ngày đặc biệt. Bạn chỉ muốn nói chuyện với người ấy mà không muôn ai quấy rầy.Bạn vẫn online nhưng chỉ mỗi mình người ấy thấy được bạn, bạn hãy làm theo cách sau nhé:[/FONT]

[FONT=&quot]Đầu tiên bạn login ở chế độ invisible.
[/FONT]

[FONT=&quot]C1: Sau đó bạn để trỏ chuột tại nick của người ấy, một cửa sổ nhỏ hiện ra,bạn kéo mũi tên xuống ở dòng chữ “you appear offline to this contact” sau đó chọn appear online.
[/FONT]

[FONT=&quot]C2: tại nick của người ấy bạn click chuột phải, chọn stealth settings--->online.

Mở rộng:

Nếu bạn muốn online với 1 nhóm người thì trước tiên bạn tạo nhóm .

Cách làm như sau:

Bạn chọn contacts--->organize messenger list--->creat new group ---> bạn đánh tên group vào.

Sau đó bạn vào lại [/FONT]
[FONT=&quot]contacts--->organize messenger list--->move to group--->chọn tên người mà bạn muốn cho vào group. Muốn chọn nhiều người thì bạn nhấn giữ phím shift đối với những nick gần nhau và giữ phím ctrl đối với những nick xa nhau.

Tiếp theo, tại group mà bạn muốn cho group đó thấy hoặc ko thấy bạn, bạn click chuột phải chọn [/FONT]
[FONT=&quot]stealth settings--->onlinne(offline)

Khi bạn chọn parnamently offline thì dù bạn có available hay invisible thì người ta vẫn ko thấy đc bạn.
[/FONT]

[FONT=&quot]2.Lưu lại những gì bạn đã chat với người ấy:[/FONT]

[FONT=&quot]Valentine là ngày bạn và người nói với nhau những lời ngọt ngào và lãng mạn nhất, cuộc nói chuyện của bạn với người ấy trong ngày này rất thú vị và bạn muốn lưu lại những gì bạn và người ấy đã nói chuyện với nhau.Bạn làm như sau:[/FONT]

[FONT=&quot]C1: Bạn mở YM lên chọn messenger/preference/archive, bạn click chọn yes,save all of my messages.[/FONT]
[FONT=&quot] Bạn chú ý là nó chỉ lưu trên máy bạn đang chat. Nếu bạn chat ở ngoài tiệm net thì làm theo cách 2.

[/FONT]
[FONT=&quot]C2: Tại cửa sổ bạn đang chat, bạn chọn hết (ctrl+A), sau đó bạn mở word lên, để trỏ chuột vào phần bạn đã chọn tại cửa sổ chat kéo và thả chuột vào word. (Nếu bạn dùng Ctrl+C và sau đó Ctrl+V vào word thì những smiley sẽ ko hiển thị).Sau đó bạn lưu lại vào máy.[/FONT]
[FONT=&quot]
Nếu bạn đang chat ở tiệm net thì bạn có thể lưu ra ổ đỉa hoặc cách hay nhất là bạn lưu vào mail của bạn.

*Khi muốn coi lại những cuộc nói chuyện giữa bạn với người ấy thì bạn vào contacts--->message archive

[/FONT]
[FONT=&quot]3.Xuống dòng trong YM:[/FONT]

[FONT=&quot]Theo mặc định của Y!M thì khi bạn bấm Enter, dòng thông điệp của bạn sẽ hiển thị lên cửa sổ chat. Như thế bạn không thể gửi đi một thông điệp có nhiều đoạn với những chỗ xuống dòng trong một nội dung hoàn chỉnh mà bạn muốn gửi đến cho người ấy. Làm sao bây giờ?[/FONT]

[FONT=&quot]Bạn chỉ cần dùng tổ hợp phím: Ctrl + Enter. Hoặc bạn có thể để chế độ mặc định là khi Enter thì thông điệp sẽ xuống dòng mà không cần gửi ngay bằng cách: Chọn messenger---> Preferences[/FONT][FONT=&quot]--->[/FONT][FONT=&quot]messages trong menu bên trái. Trong mục Pressing Enter in a message window---> Inserts a new line in a message--->O[/FONT][FONT=&quot]K. Muốn trở về mặc định, bạn chọn Sends the message .[/FONT]

[FONT=&quot]4.Cách kiểm tra người ấy của bạn có online hay ko:
[/FONT]

[FONT=&quot]-Tại nick của người ấy bạn click chuột phải, chọn more action--->invite to conference.

[/FONT]
[FONT=&quot]=====>Kết quả nếu bạn nhận được lời từ chối thì ngườI ấy của bạn đang online nhưng ở dạng invisible.[/FONT]

[FONT=&quot]5.[/FONT][FONT=&quot]Gửi đi các hình ảnh lạ bằng kí tự khi chat:[/FONT]

[FONT=&quot]Bạn hãy chọn kiểu chữ Webdings hoặc Wingdings ( nhấp chọn ô kiểu chữ, kéo kịch, đếm từ dưới lên dòng thứ 9 là Webdings ). Sau đó hãy làm như sau :

Bạn giữ phím Shift đừng thả ra , và sau đó thì bấm các chữ cái trên bàn phím , nó sẽ ra các kiểu hình lạ mắt .[/FONT]

[FONT=&quot] Hoặc bạn làm theo cách khác là : Giữ phím Alt đừng thả ra và bấm vào các chữ số ở Num Lock ( hàng chữ số bên phải bàn phím ) .Sau khi bấm vào số rồi thì thả phím Alt ra .Bạn sẽ có các hình đẹp để gửi đi . [/FONT]

[FONT=&quot]Ví dụ :

Con bồ câu là chọn kiểu chữ Webdings rồi giữ chặt phím Alt , sau đó ấn số 1 5 2 và thả phím Alt ra . [/FONT]

[FONT=&quot]Con cá là Alt + 1 4 7 ,[/FONT]
[FONT=&quot]Con mèo là Alt + 1 4 8 ...[/FONT]
[FONT=&quot]Các bạn có thể tìm tòi để làm thêm nhiều hình đẹp nữa ... Như cái giường là chữ ã, con chó là chữ õ, mặt trăng là chữ à, trái tim là chữ Y, bó hoa là chữ Z,[/FONT]
[FONT=&quot]
(Webdings), xe cấp cứu là chữ h, ...[/FONT]

[FONT=&quot]
Hy vọng người ấy sẽ thích thú với những hình đặc biệt này.

[/FONT]
[FONT=&quot]Có một số hình đặc biệt nữa bạn vào trang [/FONT]http://yahoofriend.sourceforge.net/ [FONT=&quot]để xem chi tiết và down về dùng nhé.[/FONT]

[FONT=&quot]6. Gửi tặng trái tim bằng toàn hoa hồng và nụ hôn

[/FONT]
[FONT=&quot]Đây là phần đặc biệt và hấp dẫn nhất mà Secret muốn chia sẽ với các bạn.( Phần này do một ngườI bạn của Secret giới thiệu)
[/FONT]

[FONT=&quot]Các bạn chat chắc ai cũng biết gửi @};- sẽ được hình hoa hồng. Nhưng bạn nghĩ sao nếu ghép những bông hoa đó thành trái tim để gửi tới người mình yêu?Rất tốn thời gian!!! [/FONT]

[FONT=&quot]Bạn dowload chương trình tại đây: http://dasaco.net/ytool/[/FONT]

Sau đó bạn làm theo hướng dẫn như hình sau nhé.

Lưu ý: Bạn chỉ gửi những hình này khi bạn và ngườI ấy cùng chat. Nếu ngườI ấy offline thì khi ngườI ấy bạn gửi người ấy sẽ không nhận được hình như bạn mong muốn. Không tin bạn thử gửi cho 1 nick khác của bạn.

Cuối cùng, Secret chúc các bạn vui với những gì mà Secret chia sẽ với các bạn.

Đính kèm

• Hinh dong.JPG
    Hinh dong.JPG
    77.1 KB · Lượt xem: 260
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Ai chà, kinh nghiệm chat dày dặn nhỉ? :biggrin:
Valentine này có ai mời Thảo đi đâu hoặc Thảo Có định chat 1 mình với ai kô nhỉ?

(Hỏi thử xem mình còn cơ hội nào kô ấy mà :biggrin: )

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
NguyênBình nói:
Ai chà, kinh nghiệm chat dày dặn nhỉ? :biggrin:
Valentine này có ai mời T đi đâu hoặc T Có định chat 1 mình với ai kô nhỉ?
(Hỏi thử xem mình còn cơ hội nào kô ấy mà :biggrin: )

Hì, không dày đâu chỉ vọc thôi. Bình hổng sợ bị "người ấy" cho ra rìa hay sao mà phát ngôn lung tung thế?!.

Nếu muốn chat thì ok thôi, chỉ sợ Bình lộn từ người này sang người kia thôi.:lol:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Secret_grasses nói:
Hì, không dày đâu chỉ vọc thôi. Bình hổng sợ bị "người ấy" cho ra rìa hay sao mà phát ngôn lung tung thế?!.

Nếu muốn chat thì ok thôi, chỉ sợ Bình lộn từ người này sang người kia thôi.:lol:

Xem chữ ký của Bình Thảo nhé!

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Gửi Bình.
Tôi tìm em, tôi tìm hoài tìm mãi
Giữa biển đời với những dấu lặng đơn
Tôi chẳng biết em nơi đâu có biết
Có một người mãi cứ kiếm tìm em.

Đọc xong đừng xỉu nhé.

M

mysterious_girl

Guest
Nguyễn Bình nói:
Gửi Bình.
Tôi tìm em, tôi tìm hoài tìm mãi
Giữa biển đời với những dấu lặng đơn
Tôi chẳng biết em nơi đâu có biết
Có một người mãi cứ kiếm tìm em.
Đọc xong đừng xỉu nhé.

Đề nghị các bác ko đc 8 ở đây nhé!!!

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
2.Lưu lại những gì bạn đã chat với người ấy(bổ sung thêm)

Secret bổ sung thêm một tí ở phần này ha.Trưa nay có bạn nhắn tin cho Secret qua YM " lúc nãy bạn nào nhắn tin cho mình thì bây giờ nhắn lại nha". Sau một hồi trao đổi Secret biết được bạn ấy đã dùng theo cách của Secret nhưng máy của bạn ấy đã format lại thế là bạn ấy mất hết message. Vậy phải làm sao để giữ được message của bạn khi set up lại máy đây?

Trước khi set up lại máy bạn nên cop lại YM vào ổ D (ổ bạn lưu dữ liệu). Sau đó bạn search ổ C tập tin archive và bạn chép toàn bộ tập tin này vào ổ D.

Sau khi set up lại máy bạn vào ổ D mở YM lên sau đó vào contact/message archive---> tin nhắn của bạn vẫn còn ở đó.

Lưu ý:Khi bạn setup lại máy và bạn cài lại Yahoo thì bạn vào contact/message archive sẽ ko có tin nhắn nào đâu nha.

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Dùng cái phần mềm Heart kia toàn dính trấu Virus thôi à , toàn Spam !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA