Về giấy đề xuất; đề xuất thanh toán?

• Thread starter ledungonly
  • Ngày gửi
L

ledungonly

Guest
Các bác cho em hỏi giấy đề xuất và đề xuất thanh toán quy định tại thông tư (văn bản) nào? Hiện tại thấy áp dụng nhiều nhưng ko rõ nó ở đâu ra; thiếu đề xuất; đề xuất thanh toán nhưng vẫn thanh toán có vấn đề gì ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Ðề: Về giấy đề xuất; đề xuất thanh toán?

Các bác cho em hỏi giấy đề xuất và đề xuất thanh toán quy định tại thông tư (văn bản) nào? Hiện tại thấy áp dụng nhiều nhưng ko rõ nó ở đâu ra; thiếu đề xuất; đề xuất thanh toán nhưng vẫn thanh toán có vấn đề gì ko?

Không hiểu DN bạn HĐ ở lĩnh vực nào, mỗi lĩnh vực có TT, QĐ riêng thì trả lời sao đúng được.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city

Phiếu đề xuất và đề xuất thanh toán chỉ là do các đơn vị tự "chế" thêm cho thủ tục thêm lằng nhằng, chứng từ chính quy thì đã quy định trong chế độ kế toán hành chính sự nghiệp rồi

H

Hoang Le Binh

Guest
6/12/10
54
2
6
Hà Nội

Em thấy trong QD 19 có mẫu giấy đề nghị thanh toán mà các bác

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Mình thấy thứ văn bản này cũng hơi rườm rà tuy nhiên là 1 sự mô tả ngắn gọn, đôi khi không có không được.

DinhSu

DinhSu

Cao cấp
15/6/08
273
13
0
Da Nang

Nhưng nếu ko có thì không ai thanh toán cho bạn hết, vì kế toán không việc gì phải đi thống kê lại các khoản giúp cho người thanh toán hết. Bạn tin tôi đi 100% đơn vị phải có giấy này thì mới thanh toán.
Mình thấy thứ văn bản này cũng hơi rườm rà tuy nhiên là 1 sự mô tả ngắn gọn, đôi khi không có không được.

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Nhưng nếu ko có thì không ai thanh toán cho bạn hết, vì kế toán không việc gì phải đi thống kê lại các khoản giúp cho người thanh toán hết. Bạn tin tôi đi 100% đơn vị phải có giấy này thì mới thanh toán.

Các bác thuế vỡn gọi là thứ giấy " tên tôi là "

L

ledungonly

Guest

Đúng là cái thứ lòng vòng: Làm đề xuất; ít nhất 3 người ký; rồi làm đề xuất thanh toán; lại thêm 3 vòng nữa. Nhiều khi đi ký không cũng mất 2-3 ngày; mua thì vài đồng; tính ra tiền lương nhiều hơn tiền đề xuất thanh toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA