Mỗi tuần một chuyên đề

Đóng dấu trên hoá đơn

• Thread starter HOang tho son
  • Ngày gửi
H

HOang tho son

Sơ cấp
14/7/08
3
0
1
Thanh pho HO CHI MINH
Theo TT 153, khi đóng dấu treo thì đóng vao bên trái tờ hóa đơn.NHư vậy thì đóng tất cả các liên, hay chỉ đóng mỗi liên 2 hóa đơn như TT 120 cũ cũng như luật kế toán qui đinh? Cả nhà chi giao giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
Theo mình, bạn chỉ cần đóng dấu lên liên đỏ thôi
2 liên còn lại để sếp bạn ký rùi đóng dấu là được mà

Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
mình toàn làm như vậy thôi, chỉ đóng dấu treo ở liên đỏ

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
ủa vậy như hoá đơn công ty tự in, thì khi không có giám đốc kí có cần phải đóng dấu treo không anh chi

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Hoá đơn tự in thì củng phải đóng dấu chứ bạn, cái quan trọng là cái dấu củ khoai màu đỏ đỏ ấy chứ in thì chưa đủ pháp lý đâu à nghe

Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
đúng đó, dấu công ty mới là quan trọng nhứt

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
do bên gặp phải trường hợp là : Hoá đơn đi tiếp khác, nhân viên mang về em kiểm tra và thấy không có dấu treo hay dấu gì hết, đã vậy hoá đơn còn bị sai tên công ty nữa.em đang đau đầu ko biết giải quyết sao nữa. anh chị giúp với

H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
có 2 cách giải quyết ; xem như không có hđơn đó trên đời
hoặc trả về bên bán đề nghị họ đóng dấu vào và làm biên bản điều chỉnh tên cty, cùng lắm thì đề nghị họ hủy, làm biên bản hủy 2 bên cùng ký vào và lập hđơn mới

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
do bên gặp phải trường hợp là : Hoá đơn đi tiếp khác, nhân viên mang về em kiểm tra và thấy không có dấu treo hay dấu gì hết, đã vậy hoá đơn còn bị sai tên công ty nữa.em đang đau đầu ko biết giải quyết sao nữa. anh chị giúp với

cách tốt nhất là yêu cầu họ lập hóa đơn khác cho bên bạn. Hóa đơn vừa không có con dấu, vừa sai tên công ty thì làm sao thuế chấp nhận cho bên bạn được!

C

chuotjeny

Sơ cấp
5/11/10
27
0
0
ha dong
Theo mình, bạn chỉ cần đóng dấu lên liên đỏ thôi
2 liên còn lại để sếp bạn ký rùi đóng dấu là được mà

không có chuyện đó đâu bác ơi. cả 3 liên phải giống nhau. còn nếu khác nhau thì sẽ bị phạt đó

Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
sao lại vậy? tại sao lại bị phạt và mức phạt là bao nhiêu?

theo thông tư nào, nghị định nào, bạn chuotjeny làm ơn chỉ dùm mình với

Sửa lần cuối:
P

phinhat3623

Guest
1/8/11
2
0
0
long an
dung roi
ban cu lam nhu the la duoc chu cj dau

uh minh xin loi minh moi vao,nen k bit gui nhu the nao,nen minh gui thu xin loi moi nguoi nhe

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
chuotjeny ơi, bạn đâu rồi! bạn giúp mình đi, lo lắng quá!

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định

Tùy bên bạn như thế nào mà có cách giải quyết khác nhau.
Nếu bạn cần hóa đơn đó để kê khai thì bạn làm theo hướng dẫn của các thành viên ở trên. Hoặc gởi hóa đơn lại cho bên bán nhờ họ đóng dấu và làm biên bản điều chỉnh kèm theo; hoặc bạn gởi lại hóa đơn đỏ đó lại cho bên bán và yêu cầu họ xuất hóa đơn thay thế cho hóa đơn kể trên.
Còn bên bạn không cần hóa đơn chi phí đó thì như bạn ở trên nói đó, coi như không có nghiệp vụ phát sinh, vì thực tế (có thể) hiện tại Chi Cục thuế chưa thể kiểm tra là bên đơn vị ta có mua, hay có phát sinh nghiệp vụ đó mà ta không kê khai hay là không.
Đôi điều cùng bạn.

V

vuminhhue88

Guest
4/3/11
4
0
0
Hà Nội
Đóng dấu trên hoá đơn GTGT

Cả nhà ơi cho em hỏi một chút
Trên hoá đơn GTGT giao cho khách hàng có được đóng dấu treo 2 lần không?
Theo quy định của thông tư 120 thì phải đóng dấu treo ở góc bên trái nhưng em không biết nên đã đóng ở góc bên phải, do vậy em đã đóng tiếp một cái nữa ở góc bên trái
Đóng như vậy có sai không?
Hoá đơn đó em có phải huỷ đi không?
Cả nhà hãy trả lời giúp em nhé!

D

dunghienlinh

Trung cấp
Khi TT 153 được ban hành và bắt đầu áp dụng từ 1/1/2011 thì hóa đơn của bạn là nhất định không được rùi, ngoài ra bạn phải lưu ý hóa đơn không được sửa chữa tẩy xóa nhé.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Cả nhà ơi cho em hỏi một chút
Trên hoá đơn GTGT giao cho khách hàng có được đóng dấu treo 2 lần không?
Theo quy định của thông tư 120 thì phải đóng dấu treo ở góc bên trái nhưng em không biết nên đã đóng ở góc bên phải, do vậy em đã đóng tiếp một cái nữa ở góc bên trái
Đóng như vậy có sai không?
Hoá đơn đó em có phải huỷ đi không?
Cả nhà hãy trả lời giúp em nhé!

Theo mình thì nên hủy tờ hóa đơn đó đi và viết lại hóa đơn mới, nhớ đóng dấu đúng nơi quy định. Thông tư 153 đã nêu rõ:
đóng dấu của tổ chức vào phía trên bên trái của tờ hóa đơn

duyenhai0985

duyenhai0985

Guest
17/6/11
24
0
0
TPHCM
chắc chắn là bạn phải hủy hóa đơn đó đi rùi, còn may chưa giao cho khách hàng nên bạn chỉ việc gạch chéo trên tờ hóa đơn đó, rùi kẹp vào cuốn hóa đơn là xong, sau đó xuất hóa đơn mới cho khách hàng. lần sau nhớ đóng dấu cho đúng nghe,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA