Cách thức chuyển mã số thuế từ quận này sang quận khác

• Thread starter MomMi
  • Ngày gửi
M

MomMi

Guest
7/2/06
6
0
0
Hà Nội
chào các bạn, mình đang muốn chuyển mã số thuế của một công ty TNHH từ Quận Long Biên sang một Quận khác nhưng không biết thủ tục cần những gì, các bạn giúp mình với. Tks,

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Theo Mina thì bạn làm các thủ tục bình thường, trước tiên bạn làm thủ tục chuyển địa chỉ trụ sở với sở KHDT, sau đó làm song song các việc cùng lúc là xin thủ tục cấp dấu mới (trả dấu cũ) và hoàn tất quyết toán với quận cũ, xin chuyển sang quận mới, cơ quan thuế sẽ chuyển hồ sơ cho bạn và bạn làm thủ tục với cơ quan thuế mới.
Ở quản thuế cũ ngoài quyết toán thuế bạn còn phải làm thủ tục thanh quyết toán hóa đơn và trả hóa đơn lại nữa. Nhiều công ty rất khó khăn trong thời gian chuyển đổi này do trả hóa đơn nhưng chưa kịp mua hóa đơn mới ở quản lý thuế mới.
Chúc bạn thành công
Thân

M

MomMi

Guest
7/2/06
6
0
0
Hà Nội
MINA nói:
Theo Mina thì bạn làm các thủ tục bình thường, trước tiên bạn làm thủ tục chuyển địa chỉ trụ sở với sở KHDT, sau đó làm song song các việc cùng lúc là xin thủ tục cấp dấu mới (trả dấu cũ) và hoàn tất quyết toán với quận cũ, xin chuyển sang quận mới, cơ quan thuế sẽ chuyển hồ sơ cho bạn và bạn làm thủ tục với cơ quan thuế mới.
Ở quản thuế cũ ngoài quyết toán thuế bạn còn phải làm thủ tục thanh quyết toán hóa đơn và trả hóa đơn lại nữa. Nhiều công ty rất khó khăn trong thời gian chuyển đổi này do trả hóa đơn nhưng chưa kịp mua hóa đơn mới ở quản lý thuế mới.
Chúc bạn thành công
Thân
cảm ơn bạn rất nhiều.
chúc bạn cuối tuần vui vẻ

S

Small_candle

Trung cấp
10/4/03
121
0
16
HN
Truy cập trang
Sau khi có ĐKý KD mới, minh làm Hồ sơ & Thanh quyết toán ấn chỉ lên Chi cục Thuế chuyển đi, thì Chi cục mình chuyển đi phải có Văn bản or xác nhận gì ko để khi đến quận mới, minh mới đăng ký mua HĐ GTGT đc

T

tiểu my

Guest
Thủ tục bao gồm những biểu mẫu nào?

MINA nói:
Chúc bạn thành công
Thân
MOng bạn MINa cho mình biết các thủ tục mà bạn đề cập bao gồm những biểu mẫu nào?Nếu bạn có mẫu, bạn cho mình xin với hay mình phải lên Sở KHDT để xin vậy? Cty minh cũng đang chuẩn bị chuyển chổ , mong bạn giúp mình với!!!!!!!!!!!!
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA