Mỗi tuần một chuyên đề

Hồ sơ đăng ký thang bảng lương

• Thread starter sheis128
  • Ngày gửi
N

nguyen tuan le

Trung cấp
6/11/13
50
0
0
Hải An - Hải Phòng
Ðề: Hồ sơ đăng ký thang bảng lương

Bạn có thể gửi cho mình xin một bộ được không? Mình cũng đang muốn làm hồ sơ đăng ký lao động lần đầu cho công ty mà không biết bắt đầu từ đâu. Thanks bạn nhìu!
Mail của t là: phamle.cool@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenDuyHien

Guest
21/2/14
1
0
1
32
hà nội

Bạn nào biết thì gửi cho mình với, mình cũng là dân kế toán mới, hì, mail : nguyenhien91aof@gmail.com. Thanks!!!

G

gianghune

Guest
27/2/14
5
0
1
Hà Nội

Anh chị nào tiện gửi giúp em mẫu vào mail này được không ạ: gianghune@gmail.com
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ.

V

vuthigam1985

Guest
25/2/14
2
0
1
ha noi

Cho mình xin 01 bộ với bạn ơi: vui long gửi về địa chỉ email của mình: vuthigam1985@gmail.com

K

kyniemdep

Sơ cấp
11/5/12
9
0
0
thanh hoa

Anh chị nào có mẫu thang bang lương mới của năm 2014 thì cho em xin với ạ, em đang làm thủ tục mà chưa biết làm thế nào địa chỉ mail của em là linhtazmo@yahoo.com

Em cảm ơn anh chị nhiều

H

hanhson

Guest
22/12/08
2
0
1
vinhlocB

Bạn quynhhuong0291 co the cho mình mẫu tham khảo của cty bạn duoc khong?
Đây là email của mình: hanh_clara@yahoo.com
Cám ơn bạn nhiều .

H

hitojanai

Sơ cấp
13/3/14
19
3
3
ha noi

Mình khuyên các bạn là quận huyện nào thì ra phòng LĐTB-XH ở đó nhờ họ hướng dẫn....hôm trước mình cũng xin 1 bộ của 1 bạn trên diễn đàn,bạn đó làm ở quận Long Biên..mình copy form mẫu mang đến BHXH huyện Từ Liêm, họ phát cho 1 bộ mẫu nội dung cũng tương tự nhưng cách trình bày khác hẳn....mình làm theo nhưng vẫn fai sửa 2 lần..xong xuôi đâu người thu hồ sơ mới phán 1 câu: cty chuyển về địa điểm mới là cầu Giấy thì về cầu giấy đăng ký thang bảng lương....---> đến phòng LDTB XH huyện cầu giấy lại bị sửa tứ tung cái bộ hồ sơ hoàn chỉnh mà bên Từ liêm họ hướng dẫn.......................... đúng chất hành là chính

T

Thu2512

Guest
17/3/14
1
0
0
31
thanh trì hoàng mai

Em cũng lần đầu làm, không biết phải bắt đầu từ đâu, có a chị nào đã đăng ký thang bảng lương ở quận hoàng mai rồi thì chỉ cho e với ạ. e không biết phòng LĐTBXH quận hoàng mai ở đâu và mẫu làm hồ sơ đăng ký thang bảng lương thì như thế nào ạ?mong mọi người giúp đỡ e.

H

hanhson

Guest
22/12/08
2
0
1
vinhlocB

Cam on loi khuyen cua ban

H

hoaluu1985

Sơ cấp
19/3/14
7
0
1
PHÖÔÙC LONG B TP.HCM

Bạn có thể gửi cho mình một bộ được không. mình cũng đang rất cần. mail: hoaluu1985@yahoo.com. cảm ơn bạn nhìu nhé

Cả nhà cho mình hỏi: Công ty mình thành lập từ Tháng 8/2013. Hiện tại mình đang đăng ký thang lương. Do chưa đủ điều kiện thành lập công đoàn nên mình có làm Công văn xin xác nhận và Bản khai trình tình hình SDLĐ. Mình mún hỏi:
1) Bảng khai trình Tình hình SDLĐ: Anh A làm từ khi công ty mới thành lập, T3 nghỉ việc. Vậy trong bảng khai trình này có tính tên Anh A này không vào không?
2) Chị B: Hiện tại lương cơ bản 5000.000đ. Nhưng giờ muốn đóng BHXH với mức lương cơ bản là 9.500.000đ. thì cần phải làm những thủ tục gì, có cần giấy quyết định tăng lương, và bản hệ thống bảng lương thì phần lương cơ bản ở bậc 1 có phải là 9.500.000đ không ah. có cao quá không ah.xin mọi người chỉ giáo

Sửa lần cuối:
H

haily2112

Sơ cấp
29/4/09
10
0
0
36
Thành phố Hồ Chí Minh

Công ty mình cũng đang cần làm thủ tục này đây ak, các bạn làm ơn cho mình hỏi công ty mình thành lập năm 2009, đặt văn phòng giao dịch tại quận Cầu Giấy, hiện tại đổi địa chỉ giao dịch rồi nhưng trên giấy tờ thì vẫn là địa chỉ cũ.
Vậy các bạn có ai biết mình nên đi đến nơi nào để mua hồ sơ và hỏi thủ tục đăng ký với ak. Cho mình xin địa chỉ cụ thể nữa nhé. Mình mới lên Hà nội vẫn còn mù mờ lắm ak
Cảm ơn các bạn rất nhiều

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Công ty mình cũng đang cần làm thủ tục này đây ak, các bạn làm ơn cho mình hỏi công ty mình thành lập năm 2009, đặt văn phòng giao dịch tại quận Cầu Giấy, hiện tại đổi địa chỉ giao dịch rồi nhưng trên giấy tờ thì vẫn là địa chỉ cũ.
Vậy các bạn có ai biết mình nên đi đến nơi nào để mua hồ sơ và hỏi thủ tục đăng ký với ak. Cho mình xin địa chỉ cụ thể nữa nhé. Mình mới lên Hà nội vẫn còn mù mờ lắm ak
Cảm ơn các bạn rất nhiều
Wow cty thành lập từ 2009 mà đến giờ vẫn chưa đăng ký thang lương bảng lương, bạn xem trên giấy tờ cty nằm ở điạ bàn quận huyện nào, bạn đến phòng lao động quận huyện đó mua bộ hồ sơ về làm.

N

nhung tran 20

Guest
1/5/13
2
0
0
33
duc dien - tu liem - hn

Em mới ra trường nên có nhiều điều chưa biết mong ac giúp cho ạ.
Công ty e là công ty cổ phần làm trong lĩnh vực tư vấn xây dựng và kiểm định các công trình giao thông. vậy công ty e có phải đăng ký thang bảng lương với sở lao động thương binh và xã hội hay không ạ? các chị kế toán trước của e không đăng ký nhưng giờ e làm thì xếp yêu cầu phải đăng ký.
anh chị nào có biểu mẫu xin gửi giúp e vào địa chỉ mail hoaoaihuonghk1d@gmail.com.
xin chân thành cảm ơn!

H

haily2112

Sơ cấp
29/4/09
10
0
0
36
Thành phố Hồ Chí Minh

Wow cty thành lập từ 2009 mà đến giờ vẫn chưa đăng ký thang lương bảng lương, bạn xem trên giấy tờ cty nằm ở điạ bàn quận huyện nào, bạn đến phòng lao động quận huyện đó mua bộ hồ sơ về làm.

Uk mình mới làm ở côg ty, trước đây công ty toàn thuê kế toán ngoài, còn cv nội bộ toàn giám đốc tự làm hết, có nhiều cái sếp chỉ quan tâm tới kinh doanh thôi chứ các chế độ thì cũng ko nắm đc. Giờ mình bắt đầu làm nên sếp cũng muốn công ty đi vào quy mô hơn trước. Công ty mình như vậy có gặp vấn đề gì về thủ tục pháp lý không hả bạn

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Uk mình mới làm ở côg ty, trước đây công ty toàn thuê kế toán ngoài, còn cv nội bộ toàn giám đốc tự làm hết, có nhiều cái sếp chỉ quan tâm tới kinh doanh thôi chứ các chế độ thì cũng ko nắm đc. Giờ mình bắt đầu làm nên sếp cũng muốn công ty đi vào quy mô hơn trước. Công ty mình như vậy có gặp vấn đề gì về thủ tục pháp lý không hả bạn
Mình ko bít kế toán ngoài họ đã làm những gì rùi?, bây giờ bạn kiểm tra lại xem nv cty đã ký HĐLĐ hay chưa ?, ký hết cho họ, làm thang lương (cao hơn lương tối thiểu vùng) áp dụng từ đầu năm 2014 và đăng ký lao động cty, gửi lên phòng lao động quận, nếu đc thì làm lun BHXH cho nv, nộp KPCĐ theo quy định (kể cả trường hợp cty chưa thành lập công đoàn), vv..

Thanh Hugo

Thanh Hugo

Trung cấp
25/11/13
91
1
8
33
Đà Nẵng

_ Mỗi một phòng lao động điạ phương mình thấy có những mẫu biểu khác nhau, tốt nhất bạn lên phòng lao động quận huyện mua 1 bộ hồ sơ mẫu chỉ 10k thui, sẵn đó bạn tranh thủ hỏi họ cách thức điền vào các mẫu chổ nào bạn ko hỉu.
_ Trong bộ hồ sơ đăng ký thang lương, bảng lương (bạn xem có mẫu báo cáo khai trình lao động, và báo cáo giảm lao động hay ko nếu ko có bạn mua luôn), bạn hỏi về "Bảng quy định chi tiết tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh hoặc nhóm chức ngành nghề, công việc, trong thang bảng lương" thì đây sẽ tùy thuộc vào từng công ty có những chức danh gì bạn ghi ra nhiệm vụ của họ VD như Giám đốc, KTT, thủ quỹ, thủ kho vv...do đó ko cty nào giống cty nào, nếu bạn cần tham khảo bạn cho email mình gửi bạn mẫu của cty mình.

quynhhuong0291 có thể gửi mẫu mình tham khảo với được không, mail: thanhnguyen2310it@gmail.com. Giúp mình nhé, cảm ơn bạn trc nha.

C

comkin

Sơ cấp
23/9/09
10
0
1
HN

Cho mình xin 1 bộ vào với , mình cũng đang rất cần, email của mình : acc.senbac@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều

M

macojackson

Guest
28/4/09
3
0
1
41
long an

Bạn quynhhuong0291 , có thể cho mình xin 01 bộ không?
email: khanhduchoa@gmail.com
mình đang xây dựng thang bảng lương cho công ty.
rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn.

Thân chào!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn quynhhuong0291 , có thể cho mình xin 01 bộ không?
email: khanhduchoa@gmail.com
mình đang xây dựng thang bảng lương cho công ty.
rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn.

Thân chào!
Mẫu đó mình đã gửi lên ở bài 17 link này
http://www.webketoan.vn/forum/threads/2503418-Xin-mau-thang-bang-luong-nam-2014/page2
Các bạn cứ việc đánh ra điền vào rồi đem nộp, có gì thắc mắc lên đây hỏi, đừng yêu cầu gửi mail xin nữa nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA