Lại Phiền quá đi hic hic !

• Thread starter kimthuhuong
  • Ngày gửi
K

kimthuhuong

Guest
Anh chị ơi trong Excel, làm thế nào để cộng giá trị trong ô hiện thời với 1 ô khác và ghi lại vào ô đó. Ví dụ : E3 = E3 + E4.

Hicc , giúp em với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Bấm F2 ở ô E3 sau đó gõ thêm +E4 thế là xong

K

kimthuhuong

Guest
:leu: :leu: không được như mong muốn hizzz

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Không thể làm trực tiếp như y/c của bạn được mà phải xử lý qua 1 cột trung gian sau đó Paste special (để xóa cột trung gian đó) thôi bạn ạ! :bye

T

ThuHoai

Guest
Em thấy điều đó là có thể , nhưng mà em không nhớ cách làm , có thể làm trực tiếp được chứ ! :eek:k :il

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
To: kimthuhuong
Tôi vẫn chưa hiểu bạn định dùng ý tưởng nảy để áp dụng vào việc gì
Hay chỉ là đưa ra để đố mọi người thôi, nếu thế bạn đưa ra cách gải quyết đi

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Hì hì, sao mà làm được công thức này hả, đây đâu có phải lập trình theo vòng lặp mà làm được, công thức sẽ lỗi ngay, bạn phải suy từ giá trị gốc ra để tìm công thức tối ưu.

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
Thực sự công thức mà cô Ba hỏi không phục vụ một mục đích nào cả. nhưng đã đố thì giải thôi. :leu:
Bấm F2 ở ô E3 sau đó gõ thêm +E4 thế là xong
là đúng nhưng nên nhớ F2 chỉ là sửa ô tính. còn muốn thực hiện phép toán thì còn phải có dấu = trước công thức nữa. khi đó E3+E4 sẽ ra sum ở E3 và sẽ không có bất cứ một lỗi nào cả. :pepsi:

K

kimthuhuong

Guest
Tại sao Ruok lại nghĩ như thế nhỉ ,

to hyper đó là vấn đề , em nghĩ có thể lắm chứ !

to Anh Hai : sao được ,em thử rồi , như thế nhiều công đoạnqua , ai giúp em với , đây là vấn đề e nghĩ mãi chưa ra hic

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Trời ......... !!!!!! , Sao cô em toàn sài loại này thế hic , :bia Giải lao đã , nghĩ xem có biện pháp gì không < nhưng theo anh nghĩ muốn làm được cũng không phải dễ hiiiiiii !

P

phppage

Guest
Thật là quá phiền phức , phải can thiệp vào Macro thì mệt lắm .! :lol :bia

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
hì hì, làm cái gì bằng Macro vậy?????? Công thực tại ô E5=E4+E5 đã thấy nó vô lý rồi, thử xem nào, nó ra một cái chấm xanh lè ở đầu ô với giá trị 0. Cho một ví dụ khác đi, hoặc cụ thể xem bạn muốn gì.

K

kimthuhuong

Guest
Cảm ơn các anh các chị quá , Em chờ mấy ngày rồi sao không ai trả lời hết vậy hicc , phải chăng các anh các chị không muốn giúp em vậy Hicc helpppppp!

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Không được, trả lời đến hai lần rồi, thuhuong cho luôn cả bài ra đây để tìm giải pháp khác đi nào.

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Hưong à , hizzzzzzzzz , hơi củ một tí , vì câu hỏi của bạn có vẻ như hơi phi thực tế , nhưng mà nếu có thể làm việc và cần dùng nó thì bạn có thể giải quyết vấn đề bằng cách dùng Macro như sau !

Sub MySum()

‘ macro cộng giá trị cell đang chọn với cell E4

‘ rồi cất kết quả vào cell đang chọn.

ActiveCell.Value = ActiveCell.Value + Range(“E4”)

End Sub

Rồi gán 1 trình tự phím tắt hay 1 icon trong toolbar cho macro này để tiện dụng. Mỗi lần cần thực hiện phép tính trên, bạn chỉ cần ấn trình tự phím tắt hay icon lệnh tương ứng.

Khi dùng Icon nên chú ý tí nhé , mọi thông tin anh đã send mail cho em rồi đó , có lẽ vào đó đọc thì tốt hơn ! :il

Lần sau hỏi những vấn đề vừa thui nhé , cái này nghĩ nhức đầu quá hizz

Q

quocnghia

Guest
24/3/04
64
0
6
Dễ lắm bạn ơi . Copy cell E4, click chuột vao cell E3, chọn Edit -> Pase Special -> chọn Add -> OK -> Xong.

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
em Ba ne' có phải là em muốn hiển thị cả công thức và cả kết quả của công thức đó không?, khi này mới có ý nghĩa.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
theo em thì không ổn lắm. Ví dụ nhé : A3 = 1, A4 = 2 nếu cộng được thì ở ô : A3 = 3. nhưng mà nếu thay đổi 1 giá trị ở 1 hoặc 2 ô trên thì máy sẽ lấy giá trị nào để cộng nhỉ. có vẻ không Logic lắm

H

haiyen_htm

Guest
Chµo b¹n,
Ban copy « E4
NhÊp chuét ph¶i vµo « E3
Chän Paste Special, phÇn paste chon value, phÇn operation chän add
NhÊn Ok

C

conan3931

Bình thường nhất.
27/1/04
106
0
16
45
Hà nội
Truy cập trang
Originally posted by haiyen_htm@Apr 14 2004, 05:08 PM
Chµo b¹n,
Ban copy « E4
NhÊp chuét ph¶i vµo « E3
Chän Paste Special, phÇn paste chon value, phÇn operation chän add
NhÊn Ok
Chào bạn, bạn nên chú ý bỏ dấu tiếng Việt khi viết bài, bạn có thể chọn theo kiểu VNI hoặc Telex bằng cách nhấn phím F9 ở trên bàn phím.
Conan thấy công thức này không có ý nghĩa cho lắm, bạn chọn công thức khác đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA