Sổ sách kế toán (nhật ký)

• Thread starter Nguyen Thien Nga
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thien Nga

Guest
Chào các bạn,

Xin vui long cho mình hỏi sổ sách kế tóan năm nay có thể mua ở ngòai cửa hàng văn phòng phẩm được không? Họ bảo là cục thuế cho phép.
Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn mua ở đâu cũng được cả miễn đầy đủ là ok rùi. Tốt nhất là bạn lên cục thuế mua lấy hóa đơn luôn. Nếu bên chi cục bạn họ yêu cầu phải đăng ký sổ sách thì bạn đóng giáp lai, kế toán trưởng, người ghi sổ, giám đốc ký đóng dấu tất cả các sổ sách đó và đem lên cho cán bộ quản lý ký đóng dấu là ok. Còn ko bắt buộc phải đăng ký thì bạn chỉ cần đóng giáp lai, ký tên vào là ok.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nguyen Thien Nga nói:
Chào các bạn,

Xin vui long cho mình hỏi sổ sách kế tóan năm nay có thể mua ở ngòai cửa hàng văn phòng phẩm được không? Họ bảo là cục thuế cho phép.
Cảm ơn

Tốt hơn hết bạn lên chi cục thuế mua cho chắc, để tốn công phải đi 2 lượt ở 2 nơi

Tiết kiệm là quốc sách đó bạn

N

Nguyen Thien Nga

Guest
Cảm ơn hai bạn Hoang & Myha.
Mình sẽ lên cục thuế mua cho chắc ăn.

D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
Nguyen Thien Nga nói:
Mình sẽ lên cục thuế mua cho chắc ăn.
Bạn ơi, mình nghĩ là bạn lên Chi cục thuế mua là tiện nhất đấy, vì hầu hết các chi cục thuế đều yêu cầu sổ kế toán phải có đóng dấu giáp lai (còn yêu cầu có giám đốc, kế toán trưởng và người lập biểu ký thì không nhất thiết nơi nào cũng cần ký và trình cho họ trứơc đâu). Bạn mua ở đấy không phải mất thêm công đọạn đóng dấu giáp lai nữa, vì khi họ bán cho mình, họ đã đóng dấu sẵn cho mình rồi. :1luvu:

P

PhuongHuong

Guest
13/1/06
16
0
0
Quan 7
so sach ke toan

Ban nen den chi cuc thue cua noi cong ty ban dat tru so mua la tot nhat, vi moi chi cuc khac nhau, kho ma biet duoc hay khong lam, o cac cua hang ban VPP thuong thi noi duoc, nhung neu o chi cuc thue ma khong co du so sach ban can thi ban co the mua tai tram cung ung Bieu mau 101 Paster Q1 DT 8247672.:0frown:

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Mình mới hỏi cán bộ quản lý thuế bên mình về vụ sổ sách. Bây giờ mình chỉ làm cái thông báo gửi để báo cho họ biết là mình thực hiện chế độ sổ sách như thế nào thôi. Hay tại DN mình là ĐTNN nên mới thế?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA