Cách đăng ký 3g trọn gói của viettel để sd cho laptop?

• Thread starter quynhhuong0291
  • Ngày gửi
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Từ trước đền giờ em sd thẻ cào viettel để nạp vào 3g sd cho máy laptop, nhưng bây giờ nó trừ tiền nhìu quá, em nghe nói có cách đăng ký sd trọn gói hàng tháng ko đến 100k cho 3g, vậy Anh(Chi) nào đang sd có thể hướng dẫn cho em cách đăng ký như thế nào? gói cước nào là rẻ nhất vì em chỉ sd chủ yếu là lướt web , tìm tài liệu mà thui, Cám ơn nhìu.
Mình có bảng lưu lượng sau:

Cách đăng ký thì mọi người có thể soạn theo cú pháp: Tên gói cước gữi 191.
Mình khá chuộng gói Minmax (70k với sinh viên thì 50k), ai có điều kiện có thể đăng ký goi Dmax200 xài tẹt ga một tháng 200k :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội
Ðề: Cách đăng ký 3g trọn gói của viettel để sd cho laptop?

Từ trước đền giờ em sd thẻ cào viettel để nạp vào 3g sd cho máy laptop, nhưng bây giờ nó trừ tiền nhìu quá, em nghe nói có cách đăng ký sd trọn gói hàng tháng ko đến 100k cho 3g, vậy Anh(Chi) nào đang sd có thể hướng dẫn cho em cách đăng ký như thế nào? gói cước nào là rẻ nhất vì em chỉ sd chủ yếu là lướt web , tìm tài liệu mà thui, Cám ơn nhìu.

Bạn chỉ cần soạn tin : mimax gửi 191 ( trước đây là 50k/ tháng. từ tháng 10/2013 tăng lên 70k/ tháng).
Với kinh nghiệm của mình khi dùng gói này là: Lần đầu đăng ký nó sd nhanh, khi dùng hết lưu lượng tốc độ miễn phí 500MB thì vẫn nhanh(chậm hơn ban đầu). Bắt đầu từ lần đăng ký thứ 2,3 là chậm hẳn. Chán
Sau khi nghe thông tin tăng lên 70k, thì từ tháng này mình stop sử dụng gói này luôn vì giá tăng nhưng dịch vụ không tăng, chất lượng kém ( như kiểu mình chỉ dùng mạng 2G thôi). Đôi lời chia sẻ với bạn hiền :D

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn chỉ cần soạn tin : mimax gửi 191 ( trước đây là 50k/ tháng. từ tháng 10/2013 tăng lên 70k/ tháng).
Với kinh nghiệm của mình khi dùng gói này là: Lần đầu đăng ký nó sd nhanh, khi dùng hết lưu lượng tốc độ miễn phí 500MB thì vẫn nhanh(chậm hơn ban đầu). Bắt đầu từ lần đăng ký thứ 2,3 là chậm hẳn. Chán
Sau khi nghe thông tin tăng lên 70k, thì từ tháng này mình stop sử dụng gói này luôn vì giá tăng nhưng dịch vụ không tăng, chất lượng kém ( như kiểu mình chỉ dùng mạng 2G thôi). Đôi lời chia sẻ với bạn hiền :D
_ Bạn nói lúc chậm hẳn tốc độ lúc đó mình có thể coi nổi clip ca nhạc đc ko? hay chỉ đủ lướt web ?, nếu ko dùng bỏ USB 3g uổng uá, mình mua cũng ko bao lâu hơn 600k, bít trước như vậy mình ko mua đâu, vậy bạn tính sd như thế nào?

N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

_ Bạn nói lúc chậm hẳn tốc độ lúc đó mình có thể coi nổi clip ca nhạc đc ko? hay chỉ đủ lướt web ?, nếu ko dùng bỏ USB 3g uổng uá, mình mua cũng ko bao lâu hơn 600k, bít trước như vậy mình ko mua đâu, vậy bạn tính sd như thế nào?

Mình không vào nổi Youtube đó. đọc tin online thì vẫn bình thường, mình thích vào xem ca nhạc nhưng chán quá nên thôi sử dụng rồi. hix.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mình không vào nổi Youtube đó. đọc tin online thì vẫn bình thường, mình thích vào xem ca nhạc nhưng chán quá nên thôi sử dụng rồi. hix.
Uhm, bạn đã sd nên mình mún bít những thông tin thực tế như thế, cám ơn bạn nhìu nha, mình mới nạp thẻ cào 50k xài tạm, qua tháng sau sd internet ADSL trọn gói, còn USB 3G để làm từ thiện, hi

N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

Uhm, bạn đã sd nên mình mún bít những thông tin thực tế như thế, cám ơn bạn nhìu nha, mình mới nạp thẻ cào 50k xài tạm, qua tháng sau sd internet ADSL trọn gói, còn USB 3G để làm từ thiện, hi

sử dụng internet cho thích bạn à. xem phim, luớt web thoải mái luôn. Mình cũng mới nối được 2 ngày (sau khi stop cái gói 3g kia). :D

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

sử dụng internet cho thích bạn à. xem phim, luớt web thoải mái luôn. Mình cũng mới nối được 2 ngày (sau khi stop cái gói 3g kia). :D
Bạn chọn nhà mạng nào, trọn gói kể cả thuế bao nhiu? mình định sd gói Internet chung với truyền hình cáp SCTV 200k (chắc chưa thuế) mà nghe nói gói này cũng chậm lắm.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Cách đăng ký 3g trọn gói của viettel để sd cho laptop?

lúc đầu thì tốc độ có thể : tải/ up = 1MB/256kbs, khi hết dung lượng thì nó còn 256/112 kbs , có khi xuống còn 35-40 kbs -> giống dital-up ngay xưa , loại quay số 1260 ý. Nói chung là ngồi đọc báo vn express thôi.

Bạn chọn nhà mạng nào, trọn gói kể cả thuế bao nhiu? mình định sd gói Internet chung với truyền hình cáp SCTV 200k (chắc chưa thuế) mà nghe nói gói này cũng chậm lắm.

SCTV là dạng mạng share nên khi sử dụng chung sẽ chậm là đúng rồi. Giải pháp là thuê ADSL riêng kiếm khoản 4-5 người góp khoản 100k/tháng , dùng gói mega me của FPT (đăng ký nguyên năm sẽ tiết kiệm rất nhiều)

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Mình cũng đang sài 3G, thấy từ tháng 10 trừ tiền kinh khủng quá, cũng đang tính chuyển mạng intrenet ADSL.

D

DangPhu250594

Guest
15/3/15
1
0
1
29
cài gói Mimax đó bạn, có 50k/1thang đối với sim sinh viên, còn 70k đối với sim bình thường

T

thitrang2251

Guest
16/3/15
1
0
1
29
sd nhanh không vậy thấy 3g nào đăng kí cũng chạy chậm á

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Trời, nếu chỉ dùng sim để vào mạng thì đừng dùng sim nghe gọi, dùng cái sim Dcom chuyên dùng vào mạng ấy. Mình đang dùng 1 cái của viettel, 50k/tháng được dùng tới 3GB/tháng, nếu chỉ đọc báo, lướt web, fb, tải tài liệu thì chả dùng hết. Trong khi dùng sim điện thoại thì 50k được có 600mb thì phải.

https://www.5giay.vn/sim-so/6062199...6-mbs-khong-phai-nap-tien-0967-13-2222-a.html

O

okchiataydi

Guest
23/3/16
1
0
1
37
1. Mọi người dùng thử gói cước Opera Mini của Viettel xem, có chỉ 10k/1 tháng, mình nhớ cách đăng ký là DK OPM gửi 191

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA