Hỏi về thu tiền chuyển khoản trên misa

• Thread starter tigerlady
  • Ngày gửi
T

tigerlady

Guest
26/7/11
8
0
0
hà nội
Chào mọi người !

Cho em hỏi về việc thu tiền chuyển khoản trên misa

1/ TH: khách hàng chuyển khoản đủ số tiền :
- Mình hạch toán vào phần Ngân hàng/Nộp tiền vào tài khoản hay Bán hàng/ Thu tiền khách hàng/ Chuyển khoản ?

2/ TH: khách hàng chuyển khoản thừa ,(ít tiền lẻ thôi ạ):
TH: khách hàng chuyển khoản thiếu
Cái này thì mình sẽ hạch toán như thế nào ạ? Mọi người chỉ rõ cho em cái phần tiền thừa, thiếu đó, hạch toán vào đâu?

3/ Em muốn xem quỹ có bao nhiêu, cả thu tiền mặt và thu chuyển khoản thì vào phần nào ạ?

Thanks mọi người !

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Chào mọi người !

Cho em hỏi về việc thu tiền chuyển khoản trên misa

1/ TH: khách hàng chuyển khoản đủ số tiền :
- Mình hạch toán vào phần Ngân hàng/Nộp tiền vào tài khoản hay Bán hàng/ Thu tiền khách hàng/ Chuyển khoản ?

2/ TH: khách hàng chuyển khoản thừa ,(ít tiền lẻ thôi ạ):
TH: khách hàng chuyển khoản thiếu
Cái này thì mình sẽ hạch toán như thế nào ạ? Mọi người chỉ rõ cho em cái phần tiền thừa, thiếu đó, hạch toán vào đâu?

3/ Em muốn xem quỹ có bao nhiêu, cả thu tiền mặt và thu chuyển khoản thì vào phần nào ạ?

Thanks mọi người !

Toàn thao tác cơ bản mà bạn. Chịu khó đọc lại tài liệu sử dụng của Misa.

Vào trang web Misa để tải tài liệu sử dụng hạch toán.

Có sử dụng Misa nhưng lâu rồi ko thao tác nên ko dám chỉ dẫn cụ thể.

T

tigerlady

Guest
26/7/11
8
0
0
hà nội
Tại lúc làm cứ mỗi người chỉ một kiểu, nên mình mới hỏi.
Cảm ơn bạn đã hồi âm :)

N

nguyenbaolan

Guest
1/9/11
7
0
0
35
son la
Khi bán hàng KH trả tiền đủ bạn vào phân hệ Ngân hàng/ọip tiền vào TK/chon đuúng đối tượng và khai báo những thông tin cần thiết là ok thôi
:angel:

trường hợp kh trả thừa tiền thì khi nộp tiền vào tk hạch toán toàn bộ số tiền đó nhe!sau đó bao giờ trả lại tiền thì hạch toán ngược lại cho khớp ngân hàng và công nợ nhe!chú ý chon đúng đối tượng là được

thiếu thì hạch toán đúng số tiền thực tế,còn tiếu bg đòi được lại làm tiếp hjjjjjjjjjjjjjjj

muốn xem trong kỳ chi, thu và còn bn tiền thì bạn vào báo cáo/sổ kế toán/ sổ cái TK/ chọn kỳ hạch toán và tk là OK

cũng bít bít 1 tý có gì chưa đúng mong góp ý nhẹ nhàng HJJjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

à mà đối với ngân hàng trường hợp nhiều tk ở nhiều ngân hàng thì làm như thé này là ok: báo cáo/ngân hàng/sổ tiền gửi/chọn tk ngân hàng ha

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA