Help pls. Sai sót trong báo cáo thuế_ thuyết minh chi phí

• Thread starter Nguyen Thien Nga
  • Ngày gửi
N

Nguyen Thien Nga

Guest
Mọi người ơi,
Mình không biết làm sao mà lại phạm sai sót trong kỳ báo cáo thuế tháng 1 này. Trong bảng thuyết minh chi phí, mình đã quên trừ đi thuế VAT đầu vào của một khoản chi phí, và cứ thế là bê nguyên con y xì vào. Dù là nó không ảnh hưởng đến thuế GTGT phải nộp, nhưng sẽ rắc rối khi làm quyết tóan cuối năm 2006.
Bây giờ mình phải làm sao hả các bạn? (nói sếp nghe chắc là sẽ bị la xối xả luôn, vì mình cũng vừa chập chững vào nghề nên đã từng sai sót nhiều)
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Sang tháng hai khi làm báo cáo thuế thi em làm bảng điều chỉnh các sai sót mà em đã phạm phải trong tháng 1 rồi giải trình lý do mình đã làm sai. Sẽ không có vấn đề gì lớn xảy ra đâu. Em cứ yên tâm nhé.
Chỉ sợ cố tình làm sai để trốn thuế chứ sai sót thì khi phát hiện ra ta điều chỉnh sửa chữa lại thôi mà.

L

laidang

Guest
4/2/06
13
0
0
ho chi minh
Có sai có sửa mới nhiều kinh nghiệm chứ. Chứ sai mà dấu luôn thì coi chừng "xếp biết" là toi.

N

Nguyen Thien Nga

Guest
nhungpt59 nói:
Sang tháng hai khi làm báo cáo thuế thi em làm bảng điều chỉnh các sai sót mà em đã phạm phải trong tháng 1 rồi giải trình lý do mình đã làm sai. Sẽ không có vấn đề gì lớn xảy ra đâu. Em cứ yên tâm nhé.
Chỉ sợ cố tình làm sai để trốn thuế chứ sai sót thì khi phát hiện ra ta điều chỉnh sửa chữa lại thôi mà.

Hi chị Nhung,
Em cảm ơn lời chỉ dẫn của chị, nhưng em vẫn còn chưa hiểu lắm về cách điều chỉnh của tháng 2, theo em nghĩ thì có phải là em làm lại bảng TMCP đúng và gởi kèm theo báo cáo tháng 2? Cùng với tờ giải trình lý do sai sót?

Xin chị giúp, em cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA