Hướng dẫn sử dụng phần mềm HTKK 3.0

• Thread starter supeman
  • Ngày gửi
S

supeman

Trung cấp
22/5/11
78
0
0
34
quang binh
Các anh chị ơi giúp em với. Em vừa mới doawload 3.0 về. Em sao lưu dữ liệu ở 2.5.5 (trên 2.5.5 em đã khai thuế tháng 7 rồi) cho nên khi phục hồi dữ liệu ở 3.0 thì em ko phải kê khai lại. ko biết như vậy có sai ko. Còn một mục mới trên 3.0 mà em ko biết là mục ở dòng 5: hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT, ko biết ở mục này mình phải làm như thế nào. Các anh chị giúp em với.
Thanks các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caohongminh

Guest
3/8/11
2
0
0
Quảng Ngãi
Bạn phục hồi lại từ UD HTKK 2.5.5 lên HTKK 3.0 là sai rồi. HIện tại TCT đã hỗ trợ cung cấp thêm UD HTKK 2.5.5 update để cài song song với UD HTKK 3.0 nhằm đổ lại dữ liệu đã backup ở phiên bản 2.5.5 cũ để tra cứu số liệu từ tháng 6 trở về trước.
Còn UD HTKK 3.0 phảỉ được sử dụng bắt đầu từ ngày 1/7/2011. Nếu bạn đã nhập kỳ kê khai tháng 7 thì phải nhập lại trên UD 3.0 để nộp.

Xin cảm ơn.

Mục 5 : hàng hóa dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT dành cho các đại lý bán sản phẩm hưởng hoa hồng và hưởng phần trăm, như đại lý vé máy bay, vé xe, vé tàu... không phải tổng hợp lên tờ khai vì doanh thu không phải của đại lý.

Xin cảm ơn./.

Sửa lần cuối:
B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
Mình cũng vừa cài đặt phần mềm 3.0. Theo hướng dẫn thì khi cài đặt xong phần mềm 3.0 thì cài đặt tiếp phần mềm 2.5.5 cũ lại (mình hiểu vậy không biết hiểu đúng chưa?), nhưng mình cài cặt thì xuất hiện bảng không cho phép cài 2.5.5 vì đã có 3.0.Giúp mình với không thì tiêu mất.

K

kita102

Trung cấp
19/3/09
65
2
0
tp HCM
Mình cũng vừa cài đặt phần mềm 3.0. Theo hướng dẫn thì khi cài đặt xong phần mềm 3.0 thì cài đặt tiếp phần mềm 2.5.5 cũ lại (mình hiểu vậy không biết hiểu đúng chưa?), nhưng mình cài cặt thì xuất hiện bảng không cho phép cài 2.5.5 vì đã có 3.0.Giúp mình với không thì tiêu mất.

Bạn thử gỡ 3.0 ra và cài lại 2.5.5 - update, xong cài 3.0 thử xem

N

NHA1979

Sơ cấp
5/4/11
13
0
1
Hà Nội
Đúng đấy ...2.5 để lưu tra cứu còn 3.0 bắt đầu hoàn toàn mới ...

L

letinh196

Sơ cấp
14/9/10
15
0
0
36
Hà Nội
Ai co đường lick phần mềm 3.0 cho em xin với ạ. Mà bắt đầu kỳ tính thuế tháng 7 là phải làm trên 3.0 rồi mà em đang còn mơ hồ quá. Sáng nay mới đi học lớp tập huấn về thông tư 28/2011 mà mấy ông bà cán bộ thuế nói nhiều qua mình cũng chẳng hiểu hết được

B

bongbongbangbang

Guest
11/4/11
45
0
0
12
HN
Bạn không dùng đc 2.5.5 cũ đâu, bạn dùng cái cũ nó sẽ báo là k cài đc. nên bạn phải dùng cái 2.5.5 update cơ.
Cái này đã nâng cấp để có thể cài 2 phiên bản 3.0 và 2.5.5

Phần mềm HTKK 30.

Các bạn tải phần mềm HTKK 3.0 tại đây tại đây nhé!

Các bạn tải Tài liệu hướng dẫn sử dụng HTKK 3.0 tại đây hoặc tại đây nhé!

Phiên bản này đang được Bộ tài chính và các cơ quan Thuế test thử nghiệm thôi, chưa được cấp phát chính thức.Do vậy, Kimi khuyến cáo các bạn CHƯA NÊN SỬ DỤNG. Các bạn nên tải hướng dẫn sử dụng HTKK 3.0 về xem trước nha.

Phiên bản này thay đổi khoảng 32 mẫu theo Thông tư 28, nhưng hiện tại chỉ thay đổi mẫu của tờ khai tháng, quý. Còn mẫu quyết toán thuế thì chưa thay đổi. Đặc biệt bản này có thêm phần liên quan tới Hóa Đơn theo Thông tư 153

Cảnh báo:

Các bạn khi sử dụng phần mềm kê khai 3.0 (Mẫu biểu theo Thông tư 28 mới hướng dẫn Luật Quản lý thuế, thay thế Thông tư số 60/2007/TT-BTC) lưu ý:

- Trước khi cài đặt phiên bản 3.0 cần back up tất cả dữ liệu của phiên bản 2.5.x sang một máy tính khác vì khi cài đặt version 3.0 dữ liệu sẽ đè lên dữ liệu của phiên bản cũ. Do mẫu biểu của 3.0 khác so với 2.5.x nên sẽ có tình trạng dữ liệu bị sai lệch rất nhiều.
Ví dụ: trên Tờ khai thuế 01/GTGTdữ liệu về số thuế còn được khấu trừ từ kỳ trước chuyển sang Mẫu cũ là chỉ tiêu 11, Mẫu mới là chỉ tiêu số 21.
Một vài đơn vị phản ánh lại khi down bản 3.0 trên mạng về (trên trang web kê khai qua mạng chưa công bố phiên bản 3.0) cài vào đã bị sai lệch dữ liệu. Hiện tại cũng chưa biết cách khắc phục như thế nào.

1. Khi kê khai thuế đầu vào các bạn cần xem lại
- Điều kiện khấu trừ thuế
- Xác định số thuế đầu vào được khấu trừ
(2 nội dung này nằm trong thông tư 129)
- Các bạn xem thêm Điều 10 – Thông tư 28
Để thực hiện kê khai cho đúng vào PL 01-2/GTGT
2. Một số trường hợp lưu ý khi kê khai như sau”
- Đối với VAT đầu vào hạch toán riêng được cho hàng chịu thuế và không chịu thuế thì kê khai vào 2 phần (Nghĩa là 1 hoá đơn nhưng lại tách ra kê khai làm 2 phần riêng biệt – đây là điểm mới trong phần mềm 3.0, các phiên bản trước đây 1 hoá đơn kê khai trên 1 dòng)
- Tương tự đối với ot o < 9 chỗ (không kinh doanh vận tải, du lịch…) thì phần vượt trên 1.6 tỷ không được khấu trừ thuế các bạn kê khai tương tự
- Đối với hoạt động xây lắp vãng lai ngoại tỉnh thì kê khai vào mẫu 05/GTGT (mẫu này không có trong phần mềm), khi nộp số tiền thuế của hoạt động này các bạn kê khai thêm vào PL 01-5/GTGT (phụ lục này nằm trong 01/GTGT) (Các bạn xem thêm thông tư 28 – Điều 10)
- Đối với phân xưởng sản xuất các bạn thực hiện kê khai vào 01-6/GTGT, đồng thời xác định số thuế phải nộp theo 3 trường hợp (Các bạn xem thêm thông tư 28 – Điều 10)
- Đối với vấn đề khê khai bổ sung phần mềm 3.0 hỗ trợ khai bổ sung dễ làm hơn 2.5.x nhưng các bạn phải làm rất cẩn thận bởi lẽ máy sẽ tự động lưu lại số lần kê khai bổ sung. Máy sẽ tự động làm 01/KHBS. Công việc còn lại của các bạn là điều chỉnh tăng số thuế đầu vào hoặc đầu ra của kỳ tính thuế tiếp theo là OK

Sửa lần cuối:
V

VIETUYEN

Sơ cấp
11/9/09
7
0
1
40
Hà Nội
Mọi người giúp em với sao em nhấn F5 mà không thêm dc dòng vậy, có ai bị lỗi giống em ko?

0

0974469068

Sơ cấp
12/11/10
14
0
0
35
Hà Nội
www.sannhac.com
Các bác ơi, cho em hỏi 1 chút là trong tháng 7, DN em chỉ có hóa đơn đầu vào, mà ko có hóa đơn đầu ra, thì chỉ tiêu số 36 ở tờ khai sẽ đc tính là 36 = 35 - 25 ..... vậy nên chỉ tiêu 36(thuế GTGT Phát sinh trong kỳ) của bên em bị âm, không hiểu là có sai sót j không? và đã ai đi nộp Báo cáo thuế tháng 7 mà bị trả lại vì chỉ tiêu này âm chưa ạ? hik hik ... e chưa nộp nhưng băn khoăn quá ko hiểu là có sai sót j ko? :((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA