Cài được phần mền 2.5 và 3.0 nhưng không sử dụng được

• Thread starter lishicun
  • Ngày gửi
L

lishicun

Trung cấp
24/2/10
66
0
0
42
hưng yên
Mình chào các bạn!
Máy của mình thì đa cài được và sử dụng bình thường. Nhưnng máy của bạn mình cũng cài đặt như máy của mình nhưng đến bước nhập mã số thuế để kê khai thì không thể tiếp tục các bước tiếp theo nữa. ( sau khi nhập mã số thuế chọn đồng ý thì màn hình đứng yên ). Xin hỏi có bạn nào biêt lý do và cách khắc phục thế nào không chỉ giúp mình với.
Mình xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Gỡ bỏ & cài đặt lại ! Lưu ý thực hiện cài đặt đầy đủ các bước theo hướng dẫn của Tổng Cục Thuế.

Cài đặt xong thì bạn phải khởi động lại máy!

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Mình chào các bạn!
Máy của mình thì đa cài được và sử dụng bình thường. Nhưnng máy của bạn mình cũng cài đặt như máy của mình nhưng đến bước nhập mã số thuế để kê khai thì không thể tiếp tục các bước tiếp theo nữa. ( sau khi nhập mã số thuế chọn đồng ý thì màn hình đứng yên ). Xin hỏi có bạn nào biêt lý do và cách khắc phục thế nào không chỉ giúp mình với.
Mình xin cảm ơn!

Bạn thử làm theo bạn Chien hương dẫn xem sao nhé, hồi xưa mình cũng bị giống bạn mình đã đký theo bạn chiến và dùng được, Bạn vào Start menu của indows chọn Run -> gõ lệnh : regsvr32 scrrun.dll

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Mình cài 3.0 nhưng có nhiều chỗ phông chữ hiên lên ko đọc được, ví dụ như chữ của các lệnh "Đóng", từ "Phiên bản hỗ trợ kê khai 3.0"... chúng hiện lên mấy chữ loằng ngoằng. Vậy có phải phần mềm 3.0 của mình bị lỗi, cần gỡ ra cài đặt lại ko, hay máy tính của mình bị thiếu font chữ? (3.0 này mình down từ thư viện webketoan để cài đặt)

T

thoicongnghe

Sơ cấp
26/8/10
17
0
1
TP.HCM
Bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng trên màn hình rồi chọn Run as Administrator .Của e cũng bị như thế nhấn vào đó là ok.

G

gacon88

Chiếpchiếp, chiếpchiếp...
4/9/08
113
3
16
HN
Bạn nhấp chuột phải vào biểu tượng trên màn hình rồi chọn Run as Administrator .Của e cũng bị như thế nhấn vào đó là ok.

Làm như bạn là ntn, mình chẳng thấy gì cả!

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
128
1
0
Thái Bình
Cả nhà ơi cho em hỏi có nên cài đặt 3.0 bây giờ không ạ bên em vẫn sử dụng 2.5.4 khi cài 3.0 có ảnh hưởng gì không và phải làm như thế nào để không bị lỗi ạ
Xin chân thành cảm ơn!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Mình cài 3.0 nhưng có nhiều chỗ phông chữ hiên lên ko đọc được, ví dụ như chữ của các lệnh "Đóng", từ "Phiên bản hỗ trợ kê khai 3.0"... chúng hiện lên mấy chữ loằng ngoằng. Vậy có phải phần mềm 3.0 của mình bị lỗi, cần gỡ ra cài đặt lại ko, hay máy tính của mình bị thiếu font chữ? (3.0 này mình down từ thư viện webketoan để cài đặt)
Nếu lỗi font, bạn thử làm như sau : Bật unikey => vào mở rộng => tick vào clipboard cho unikey.

T

thoicongnghe

Sơ cấp
26/8/10
17
0
1
TP.HCM
Làm như bạn là ntn, mình chẳng thấy gì cả!

Cái này là bạn cài đặt xong hết rồi,nhưng nhập MST thì không dùng được và đứng im nhưng ko báo lỗi.
Bạn hãy nhấp chuột phải vào biểu tượng HTKK3.0 và nhấn chọn Run as Administrator

toanqni

toanqni

Trung cấp
4/9/09
54
2
8
40
Quảng ninh
Cả nhà ơi cho em hỏi có nên cài đặt 3.0 bây giờ không ạ bên em vẫn sử dụng 2.5.4 khi cài 3.0 có ảnh hưởng gì không và phải làm như thế nào để không bị lỗi ạ
Xin chân thành cảm ơn!

Không phải nên hay không nên mà phải bắt buộc bạn ah.
Bạn cứ cài bình thường, cài đặt xong copy file DataFiles tại đây C:\Program Files\HTKK130 vào C:\Program Files\HTKK300 là dữ liệu cũ vẫn còn nguyên.

V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
Bạn thử làm theo bạn Chien hương dẫn xem sao nhé, hồi xưa mình cũng bị giống bạn mình đã đký theo bạn chiến và dùng được, Bạn vào Start menu của indows chọn Run -> gõ lệnh : regsvr32 scrrun.dll
Thanks bạn nhiều, mình vào được rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA