Hóa đơn thuế gtgt này có được kê vào phần mềm 3.0 không?

• Thread starter minhhuong2809
  • Ngày gửi
M

minhhuong2809

Guest
19/7/11
8
0
0
Binh Thuan
Công ty mình có 1 hóa đơn gtgt tiền điện thoại.
Giá trị hhdv mua vào là: 23.853, thuế gtgt 10% = 2.385
Mình nhập vào phần mềm 3.0 thì dòng thuế gtgt lại hiện lên ô vuông màu đỏ ở góc bên phải ghi là: Giá trị thuế gtgt vượt quá ngưỡng cho phép. Vậy là sao các bạn?
Vậy hóa đơn đó mình có được kê vào phần mềm 3.0 không các bạn?
Các bạn giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Có thể giá trị thuế quá nhỏ chăng? Nhưng mình khai vẫn được mà bạn, nó không báo như thế bạn àh

nguyenduc662

nguyenduc662

Sơ cấp
3/8/11
14
0
0
Hà Nội
Mình vẫn kê vào bình thường mà, HĐ GTGT đó là hợp lệ và được phép khấu trừ thuế GTGT đầu vào. Có thể phần mềm HTKK3.0 bạn cài đã bị lỗi, bạn cài lại thử xem nhé

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Công ty mình có 1 hóa đơn gtgt tiền điện thoại.
Giá trị hhdv mua vào là: 23.853, thuế gtgt 10% = 2.385
Mình nhập vào phần mềm 3.0 thì dòng thuế gtgt lại hiện lên ô vuông màu đỏ ở góc bên phải ghi là: Giá trị thuế gtgt vượt quá ngưỡng cho phép. Vậy là sao các bạn?
Vậy hóa đơn đó mình có được kê vào phần mềm 3.0 không các bạn?
Các bạn giúp mình với!

Bạn coi lại xem ô thuế suất có phải bạn gõ vào là 10 hay ko. Tôi nghĩ bạn gõ vào là 5 thì mới báo lỗi như bạn hỏi.

N

Ngocliem

Guest
2/7/09
1
0
0
Quận 10 tphcm
Đầu vào của công ty mình là các hóa đơn của hãng tàu, thuế suất của họ là 5% nhưng được tính người từ dưới lên,
VD: Sau thuế 210.526 thuế (không ghi mức thuế suất): 10.526, Trước thuế: 200.000
Nếu tính từ số tiền trước thuế thì thuế suất tương đương 5.26% nhưng trong pm 3.0 không rõ được mức thuế suất này. gõ 5% bị báo vướt quá ngưỡng cho phép. Giờ phải làm sao đây, mọi người giúp mình với. Tks a lot.

A

anhn

Sơ cấp
16/8/10
17
0
0
Hà Tây
Mình cũng có cái hoá đơn xăng xe, vì có phần phụ phí nên thuế GTGT khác 10% nên phần mềm HTKT3.0 cũng báo lỗi "vượt quá ngưỡng cho phép". Minh phải làm thế nào để kê khai được cái HD này đây? Cả nhà giúp mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
Mình cũng có cái hoá đơn xăng xe, vì có phần phụ phí nên thuế GTGT khác 10% nên phần mềm HTKT3.0 cũng báo lỗi "vượt quá ngưỡng cho phép". Minh phải làm thế nào để kê khai được cái HD này đây? Cả nhà giúp mình với nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.
chi phí mua xăng dầu đâu liệt kê vào bảng kê GTGT hàng tháng. chỉ liệt kê tiền xăng và thuế của nó thôi

Đầu vào của công ty mình là các hóa đơn của hãng tàu, thuế suất của họ là 5% nhưng được tính người từ dưới lên,
VD: Sau thuế 210.526 thuế (không ghi mức thuế suất): 10.526, Trước thuế: 200.000
Nếu tính từ số tiền trước thuế thì thuế suất tương đương 5.26% nhưng trong pm 3.0 không rõ được mức thuế suất này. gõ 5% bị báo vướt quá ngưỡng cho phép. Giờ phải làm sao đây, mọi người giúp mình với. Tks a lot.
hiểu chết :031:

K

kita102

Trung cấp
19/3/09
65
2
0
tp HCM
mình cũng bị như vậy, mong mọi người giúp đỡ?

A

anhn

Sơ cấp
16/8/10
17
0
0
Hà Tây
Bạn ducvyminh ơi, lâu lâu rồi mình mới làm lại kế toán thuế nên mình nhớ rõ là TT hay QD nào quy định chi phí mua xăng dầu không kê vào bảng kê GTGT hàng tháng? Mấy tháng trước mình vẫn kê như vậy trong phần mềm HTKK 2.5.5, mình có phải sửa lại không? sửa như thế nào? Cảm ơn bạn.

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
vì chi phí xăng dầu không chịu thuế nên không kê khai thuế.
Chỉ cần kê khai giá trị mua vào của xăng dầu thôi bạn.
Nhưng mà mấy tháng trước bạn kê sao? Chi phí xăng dầu KCT thuế sao mà kê khai chung với xăng dầu 10% dc. Nếu mà ảnh hưởng đến số liệu thì đành làm tờ khai bổ sung và giải trình thôi.

D

dunganhnguyet

Guest
4/8/11
1
0
0
37
Quận 12
Thuế GTGT vượt quá ngưỡng cho phép

Chào cả nhà mình có cái hóa đơn này
Tổng tiền: 26.145
Thuế : 2.615
Hóa đơn này không hề sai, vì khách hàng làm tròn thuế GTGT
Vậy mà trên KTKK Báo màu vàng, bên trên có dòng chữ : Thuế GTGT vượt quá ngưỡng cho phép
Nhưng vẫn báo : Ghi thành công và vẫn cho in.
Mình đã download phần mềm 3.0 phiên bản mới nhất ngày hôm nay ở chi cục thuế TP. HCM rùi đó.
Vậy theo các bạn thì có sao ko?
Thanks!

W

wind1511

Guest
11/8/11
1
0
0
Bắc Ninh
Mọi người cho em hỏi, công ty em là công ty thương mại kinh doanh nguyên liệu làm bia, vậy những hoá đơn như tiền xăng xe ôtô con, tiền đện, nước, điện thoại, chuyển phát nhanh, phí ngân hàng là kê vào mục 1 của bểu hàng hoá dịch vụ mua vào hết ạ?

Em xin cảm ơn trước ạ.

T

thao12287

Sơ cấp
23/12/09
20
2
3
57
ha noi
Mọi người cho em hỏi, công ty em là công ty thương mại kinh doanh nguyên liệu làm bia, vậy những hoá đơn như tiền xăng xe ôtô con, tiền đện, nước, điện thoại, chuyển phát nhanh, phí ngân hàng là kê vào mục 1 của bểu hàng hoá dịch vụ mua vào hết ạ?
Cho vào 642 bạn ạ, nếu cần tách nhỏ thì có 6421, 6422...Bạn xem cái nào nằm trong mục nào thì cho vào.

H

HOACATLA

Trung cấp
4/11/09
63
0
6
38
thủ đức
Theo mình được biết theo tt28 mới đây thi những hoá đơn điện , nước, viễn thông, ăn uống không phải kê từng hoá đơn lên bảng kê mua vào bán ra cùa htkk 3.0 nừa mà lập bảng tổng hợp hoá dơn lẻ rồi bốc giá trị chưa VAT và VAT từ bảng tổng hợp này lên 1 dòng trong bảng kê mua vào bán ra thôi- Các bạn tìm hiểu TT28 nhé

H

Hoa beo

Sơ cấp
19/10/10
20
0
0
Hà Nội
Theo mình được biết theo tt28 mới đây thi những hoá đơn điện , nước, viễn thông, ăn uống không phải kê từng hoá đơn lên bảng kê mua vào bán ra cùa htkk 3.0 nừa mà lập bảng tổng hợp hoá dơn lẻ rồi bốc giá trị chưa VAT và VAT từ bảng tổng hợp này lên 1 dòng trong bảng kê mua vào bán ra thôi- Các bạn tìm hiểu TT28 nhé

Bạn đọc đoạn nào copy luôn lên cho mọi người đỡ cùng tham khảo đi:)

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
"Cột thuế GTGT trên bảng kê được chấp nhận cho sửa theo số thuế GTGT ghi trên hoá đơn GTGT sai số không vựợt quá 0,01%, nếu vượt ngưỡng cho phép có cảnh báo nhưng vẫn cho in"

Đơn giản là chương trình HTKK 3.0 nó tính ra phần thuế suất, so với ngưỡng cho phép thấy không đúng thì báo lỗi thôi, chẳng sao cả, chỉ có chút xíu tiền do làm tròn thôi.

Các bác cứ ghi theo hóa đơn là OK thôi

H

hai Nam Nhung

Guest
1/4/10
15
1
1
Hà Tĩnh
Bạn đọc đoạn nào copy luôn lên cho mọi người đỡ cùng tham khảo đi:)

Trích thông tư 28
Đối với hàng hóa, dịch vụ mua lẻ cho tiêu dùng như: điện, nước, xăng, dầu, dịch vụ bưu chính, viễn thông, dịch vụ khách sạn, ăn uống, vận chuyển hành khách, mua bán vàng bạc, đá quý, ngoại tệ và bán lẻ hàng hóa, dịch vụ tiêu dùng khác bảng kê tổng hợp được lập theo từng nhóm mặt hàng, dịch vụ cùng thuế suất, không phải kê chi tiết theo từng hóa đơn.
Chú ý: Các hóa đơn bán hàng thông thường (không phải hóa đơn GTGT), hóa đơn bất hợp pháp thì không ghi vào bảng kê này.

B

babemap

Guest
24/9/09
2
0
0
Dong Nai
Ðề: Hóa đơn thuế gtgt này có được kê vào phần mềm 3.0 không?

Cty mình có hóa đơn đầu vào đã thanh toán; tiền hàng là 16.992.000đ, tiền thuế 1.699.000đ, tổng thanh toán là 18.699.000đ, ghi sai thuế GTGT 200đ. Nếu mình chấp nhận hóa đơn này thì có thể trừ tiền hàng 2.000đ, nếu không khi nhập lên HTKK 3.1.1 báo lỗi "GTGT vượt quá ngưỡng cho phép"
Các bạn giúp mình với

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Ðề: Hóa đơn thuế gtgt này có được kê vào phần mềm 3.0 không?

Thân chào bạn
Bạn cứ nhập vào ô thuế suất 5% , phần mềm sẽ báo lỗi , nhưng vẫn cho in , không sao cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA