Kế toán mới-Công ty mới

• Thread starter SUU
  • Ngày gửi
S

SUU

Guest
17/2/06
8
0
0
38
lang thang
Chao ôi ! Các cô chú anh chị biết không, em vừa mới Tốt nghiệp nghành kế toán thôi, chưa có kinh nghiệp gì cả, vậy mà lại vào làm cho 1 công ty mới thành lập :wall: , cho nên bây giờ em đang rất lo. Xin các cô chú anh chị giúp đỡ em.
Công ty của em kinh doanh bán hàng và lắp đặt hệ thống báo cháy, chống trộm, camera....cho nên hàng hóa của bên em rất nhiều. Em muon hỏi là cách hạch toán trên máy bằng excel và access thì cái nào đơn giản và dễ quản lý hàng hóa hơn.
Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vu Manh Hai

Sơ cấp
14/12/05
33
0
6
Ha Noi
Em mới tốt nghiệp mà lại được làm cho 1 công ty mới thành lập đấy cũng là khó khăn nhưng cũng là một thuận lợi đấy chứ. Em sẽ chỉ phải mất công sức tổ chức hạch toán công tác kế toán trong thời gian đầu thôi, sau đó em sẽ nắm công việc rất vững.
Theo anh, công ty bên em kinh doanh mặt hàng như thế thì nên tư vấn cho sếp mua một bộ phần mềm kế toán, đơn giản thôi, không cần phần mềm quá xịn đâu. Còn nếu không được thì em quản lý hàng hoá trên Excel cũng được, chỗ em có bao nhiêu mặt hàng, có đến hàng nghìn loại như ở chỗ anh không. Anh cũng đang làm trên Excel em ạ. Cũng không có vấn đề gì đâu.
Chào em.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu chỉ đơn thuần là quản trị hàng hoá em dùng access cũng rất tiện ích.

S

SUU

Guest
17/2/06
8
0
0
38
lang thang
Vu Manh Hai nói:
Em mới tốt nghiệp mà lại được làm cho 1 công ty mới thành lập đấy cũng là khó khăn nhưng cũng là một thuận lợi đấy chứ. Em sẽ chỉ phải mất công sức tổ chức hạch toán công tác kế toán trong thời gian đầu thôi, sau đó em sẽ nắm công việc rất vững.
Rất cảm ơn anh vì câu nói ấy, nó đã làm cho em có thêm niềm tin và ý chí.
Vu Manh Hai nói:
Theo anh, công ty bên em kinh doanh mặt hàng như thế thì nên tư vấn cho sếp mua một bộ phần mềm kế toán, đơn giản thôi, không cần phần mềm quá xịn đâu. Còn nếu không được thì em quản lý hàng hoá trên Excel cũng được, chỗ em có bao nhiêu mặt hàng, có đến hàng nghìn loại như ở chỗ anh không. Anh cũng đang làm trên Excel em ạ. Cũng không có vấn đề gì đâu.
Chào em.
Ở bên em nhiều mặt hàng, mỗi mặt hàng có rất nhiều loại được chia thành nhiều đời khác nhau( mới/ cũ) và cũng được phân biệt thành nhiều nước sản xuất khác nhau....Tóm lại là rất nhiều hàng hóa, rất là chóng mặt.
Anh có thể cho em biet 1 vài phần mềm như anh nói đơn giản, không cần xịn?

S

SUU

Guest
17/2/06
8
0
0
38
lang thang
lequanghuy nói:
Nếu chỉ đơn thuần là quản trị hàng hoá em dùng access cũng rất tiện ích.
Xếp em nói là phải theo dõi nhập xuất tồn hàng hóa, vậy access???

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA