Phỏng vấn vị trí KTT

• Thread starter lexuan81
  • Ngày gửi
L

lexuan81

Guest
16/2/06
2
0
0
HN
mình vừa mới ra trường , chuẩn bị phỏng vấn vào vị trí kế toán trưởng, mình chưa có kinh nghiệm nhiều. Các bạn có thể giúp mình hiểu sơ qua về công việc kế toán trưởng và các câu hỏi khi phỏng vấn hay hỏi. cám ơn nhiều , mong các bạn trả lời nhanh, chiều nay mình đi phỏng vấn rồi. À có thể cho mình biết địa chỉ trang web về các thông tư mới, chuẩn mực của kế toán được k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mit uot

Guest
13/2/06
3
0
0
TP.HCM
Bạn mới ra trường thì làm gì có kinh nghiệm và bằng kế toán trưởng? Bạn chỉ có thể dự tuyển vào vị trí kế toán tổng hợp thôi và kinh nghiệm của mình khi được phỏng vấn là trung thực trong mọi quan hệ và gian gian một tý. Hì hì

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
lexuan81 nói:
có thể cho mình biết địa chỉ trang web về các thông tư mới, chuẩn mực của kế toán được k?
Bạn vào thư viện của WKT có khá nhiều các chuẩn mực và thông tư dành cho kế toán.
Thân

Y

yenlth

Guest
22/11/05
27
0
0
Hà Nội
mit uot nói:
Bạn mới ra trường thì làm gì có kinh nghiệm và bằng kế toán trưởng? Bạn chỉ có thể dự tuyển vào vị trí kế toán tổng hợp thôi và kinh nghiệm của mình khi được phỏng vấn là trung thực trong mọi quan hệ và gian gian một tý. Hì hì
Theo mình bạn nên kiểm tra lại toàn bộ kiến thức về kế toán của mình. Nếu mới ra trường thì làm sao có kiến thức tổng quát về làm KTT được. KTT không chỉ đòi hỏi giỏi về ngiệp vụ kế toán tổng hợp, cách làm các loại BCTC mà còn phải giỏi về giao tiếp, xử lý các tình huống về tài chính (VD như Cty thiếu tiền làm sao để có tiền đáp ứng được hoạt động SXKD, đến tháng trả lương cho CBCNV nhưng trong két không có tiền thì làm thế nào ....). Quan hệ với các Ngân hàng, cơ quan thuế...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA