Số lượng Văn bản giao dịch với cơ quan thuế

• Thread starter lehoangoanh
  • Ngày gửi
lehoangoanh

lehoangoanh

Guest
6/7/10
40
0
6
Hà Nội
Sáng nay em có đi học thông tư 28 nhưng vẫn có chỗ chưa hiểu. Mong các anh chị giúp em với ạ.
Thông tư 28 "Đối với những văn bản, hồ sơ phải nộp cơ quan thuế theo quy định thì người nộp thuế nộp 01 bộ". Cái này nghĩa là thế nào ạ?
Các tháng trước, em đều in làm 3 bộ, cơ quan thuế giữ 02 bộ, em mang về 01 bộ. Vậy theo thông tư 28 em in 2 bộ, nộp cho cơ quan thuế 01 bộ và mang về 01 bộ ạ?
Em cám ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn
Bạn hiểu đúng rồi đó. Bạn in 2 bộ, 1 bộ cơ quan thuế lưu, 1 bộ cơ quan thuế cộp dấu ngày nhận hồ sơ rồi trả lại cho bạn lưu như bình thương thôi.
Good luck

H

hoangthanhphuc

Guest
17/3/08
2
0
0
40
Hà Nội
Thông tư thì là như vậy bạn ạ. Nhưng hôm trước mình vừa đi tập huấn thông tư 28 thì các bác thuế bảo là tuỳ theo yêu cầu quản lý của từng chi cục mà số lượng văn bản là khác nhau. Do đó chắc vẫn phải nộp 3 bộ thui. không lại bị đuổi về.

chieu8283

chieu8283

Cao cấp
21/3/08
366
5
18
Hà Nội
Bên mình tập huấn thì có nói là, trước đây TT 60 không nói rõ bao nhiêu bộ, nhưng hiện giờ TT 28 đã chỉ rõ là 01 bộ nộp cho cơ quan thuế.

L

laithingan

Trung cấp
11/3/09
52
0
6
hcm
Tuỳ chi cục à. Hôm trc, BC thuế TNDN mình in 2 bộ, lên thuế yc photo thêm 1 tờ nữa kìa!

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Tốt nhất chúng ta cứ làm 3 bộ, lần này thừa lần sau làm đủ, chứ lần này thiếu lại phải lên thêm lần nữa thì vất vả lém!!:(

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,047
410
83
46
Ninh Thuận
H

hoale0805

Trung cấp
4/8/11
73
1
0
37
từ liêm, hà nội
thông tư 60 ko nói rõ là bao nhiêu bộ nên nhà thuế tùy từng nơi hạch sách mình thui.
theo thông tư 28 nói rõ là 1 bộ rùi thì chúng ta làm theo là có cơ sở nhất. hơn nữa hum rùi mình được đi học lớp thuế do phó vụ trưởng về chính sách thuế nói phần này có cả câu chuyện vi hành của phó vụ trưởng nữa. nên các bác cứ yên tâm nộp cho thuế 1 bộ thôi. tức là mình lập 2 bộ mang đến thuế. thuế giữ 1 bộ, mình giữ 1 bộ.

mèo con con

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh
Đúng là theo TT thì hồ sơ khai thuế mình nộp cho cơ quan thuế 1 bộ nhưng hôm rồi bên mình đi nộp BC họ vẫn yêu cầu mình nộp số lượng như cũ. Bên mình thuộc chi cục thuế quản lý vẫn phải nộp 1 bộ đầy đủ và 1 tờ khai mẫu 01. Vì chị bên thuế nói các chị phải gửi lên cục thuế tờ 01 nên phải nộp vậy. Còn 1 đv khác thuộc chi cục thuế ĐA quản lý thì bình thường mọi tháng mình phải nộp 2 bộ đầy đủ mà tháng này thì mình chưa đi nộp không biết giờ họ có theo TT mà nhận 1 bộ không hay vẫn nộp 2 bộ như trước đây. Cái này phải đến khi đi nộp mới biết đc.

E

ericwrongjh04

Guest
24/11/04
14
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Đúng là theo TT thì hồ sơ khai thuế mình nộp cho cơ quan thuế 1 bộ nhưng hôm rồi bên mình đi nộp BC họ vẫn yêu cầu mình nộp số lượng như cũ. Bên mình thuộc chi cục thuế quản lý vẫn phải nộp 1 bộ đầy đủ và 1 tờ khai mẫu 01. Vì chị bên thuế nói các chị phải gửi lên cục thuế tờ 01 nên phải nộp vậy. Còn 1 đv khác thuộc chi cục thuế ĐA quản lý thì bình thường mọi tháng mình phải nộp 2 bộ đầy đủ mà tháng này thì mình chưa đi nộp không biết giờ họ có theo TT mà nhận 1 bộ không hay vẫn nộp 2 bộ như trước đây. Cái này phải đến khi đi nộp mới biết đc.

Chi cục thuế ĐA là chi cục thuế nào vậy em

H

hoale0805

Trung cấp
4/8/11
73
1
0
37
từ liêm, hà nội
họ ngại đi phô tô nên bắt bạn phải nộp 2 bộ (và với tư tưởng thừa còn hơn thiếu đó). bạn cứ nộp cho họ 1 bộ thôi. sợ j mình cứ làm đúng thì thôi. ok

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Hôm nay minh lên khai thuế, hoàng mai vẫn nhận 3 bộ như thường:011:
Lần trước cả tờ khai với phụ lục cũng chỉ có 2 tờ một bản
lần này thành 4 tờ một bản
in 3 bản là 12 tờ
hic.
tiếc đứt cả ruột:sick::sick::sick:

nguyenduc662

nguyenduc662

Sơ cấp
3/8/11
14
0
0
Hà Nội
hôm trước mình đi nộp tờ khai hàng tháng, mình vẫn in 3 bộ, CCT giữ 2 bộ, mình mang về 1 bộ. Mình thấy các công ty khác cũng nộp như vậy. Thôi, cứ in 3 bộ nộp cho chắc, nếu CCT thay đổi thu 1 bộ, họ sẽ trả lại mình, nếu k lại mất công đi lại. Thừa còn hơn thiếu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA