Quyết toán thuế GTGT

• Thread starter Nguyen Phuong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Nguyen Phuong

Guest
Mong các anh chị giúp em với.
Các năm trước là vẫn nộp tờ quyết toán thuế GTGT hạn cuối là cuối tháng 2 năm sau đó. Nhưng em thấy thay đổi là không nộp tờ quyết toán thuế GTGT nữa mà thay là bằng tờ khai điều chỉnh thuế. Em thấy người thì bão vẫn phải nộp tờ khai quyết toán thuế GTGT người thì không.Em không hiểu thế nào nữa sắp đến hạn nộp rồi mong các anh chị giúp em với. Thực tế là bây giờ phải nộp cái nào.Em cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinh thanh ha

Guest
12/1/06
55
0
0
Hà Nội
Nguyen Phuong nói:
Mong các anh chị giúp em với.
Các năm trước là vẫn nộp tờ quyết toán thuế GTGT hạn cuối là cuối tháng 2 năm sau đó. Nhưng em thấy thay đổi là không nộp tờ quyết toán thuế GTGT nữa mà thay là bằng tờ khai điều chỉnh thuế. Em thấy người thì bão vẫn phải nộp tờ khai quyết toán thuế GTGT người thì không.Em không hiểu thế nào nữa sắp đến hạn nộp rồi mong các anh chị giúp em với. Thực tế là bây giờ phải nộp cái nào.Em cám ơn nhiều.
Theo mình biết thì từ năm 2004 đã bỏ tờ quyết toán thuế GTGT cuối năm rồi, nếu cuối năm có sự điều chỉnh thì mới phải quyết toán thuế GTGT thôi.
Mình cũng nghe qua, nhưng không biết công văn nào quy định điều này. Các bạn cùng cho ý kiến nhé. :two:

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Bạn muốn chắc chắn thì đến chi cục thuế nơi bạn nộp QT hỏi thử xem .O chổ mình thì chỉ nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT thôi.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Bạn hãy xem lại những topic được dán lên và một số topic đã được đề cập để tự quyết định

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA