Phương pháp trích khấu hao tài sản cố định

• Thread starter accyersin
  • Ngày gửi
D

DOHUONGVT

Sơ cấp
12/9/11
24
0
0
MANG YANG, GIA LAI
Ðề: Phương pháp trích khấu hao tài sản cố định

Mọi người ơi trích khấu hao xong có phải lập biên bản gì k nhỉ? cứ thế trích kh vào sổ kế toán thôi sao/

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Lập BẢNG KHẤU HAO TSCĐ VÀO CUỐI NĂM

M

meo meo tu

Sơ cấp
4/11/10
12
0
1
23
Ha Noi

Chào các anh/chị,
Các anh/chị cho em hỏi 1 số câu hỏi sau:
Công ty em xây khách sạn để kinh doanh, đã hoàn thiện xong đang trong thời gian hoàn thiện nội thất. Hiện đã hoàn thiện được khoảng 50% nội thất. Do điều kiện không hoàn thiện hết, cty em muốn cho 1 cty khác vào thuê toàn bộ mặt bằng cùng những nội thất đã đầu tư để kinh doanh. Phần nội thất còn lại bên thuê sẽ đầu tư nốt.
Các anh/chị cho em hỏi sau khi cho thuê bên em sẽ được khấu hao tài sản đầu tư ban đầu như thế nào ?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh/chị.
Cảm ơn các anh/chị.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Chào các anh/chị,
Các anh/chị cho em hỏi 1 số câu hỏi sau:
Công ty em xây khách sạn để kinh doanh, đã hoàn thiện xong đang trong thời gian hoàn thiện nội thất. Hiện đã hoàn thiện được khoảng 50% nội thất. Do điều kiện không hoàn thiện hết, cty em muốn cho 1 cty khác vào thuê toàn bộ mặt bằng cùng những nội thất đã đầu tư để kinh doanh. Phần nội thất còn lại bên thuê sẽ đầu tư nốt.
Các anh/chị cho em hỏi sau khi cho thuê bên em sẽ được khấu hao tài sản đầu tư ban đầu như thế nào ?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh/chị.
Cảm ơn các anh/chị.

Đơn giản thôi, họ làm như kiểu bạn thuê họ phần còn lại rồi trừ vào tiền thuê hàng tháng

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA