Thời hạn thanh toán hóa đơn

• Thread starter vnhuu1806
  • Ngày gửi
V

vnhuu1806

Guest
10/8/11
2
0
0
Hải Phòng
Xin chào mọi người.
Cho mình hỏi 1 chút về thủ tục thanh toán hóa đơn. Ai biết thì trả lời giúp mình nhé.
Hiện tại mình đang có 1 hóa đơn cần thanh toán với công ty. hóa đơn viết ngày 26/03/2011 với số tiền 8.500.000 đồng. Hôm qua ngày 09/08/2011 mình mới làm thanh toán với phòng kế toán. Xin hỏi hóa đơn có có được thanh toán không, nếu không thì vì sao.
Theo mình được biết thì hóa đơn GTGT thì thời hạn thanh toán là 6 tháng thì phải?
Các bạn chỉ giúp mình thông tư nào ghi về thời hạn thanh toán luôn nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MisLoan

Sơ cấp
6/4/09
24
0
0
37
Thạch Thất-Hà Nội
bạn ơi, ko phải quy định là 6 tháng đâu. Bạn làm lại Hợp đồng thanh toán chậm nhất là đền ngày mà bạn thanh toán, xin chữ ký của bên bán hàng, vậy là ok

V

vnhuu1806

Guest
10/8/11
2
0
0
Hải Phòng
bạn ơi, ko phải quy định là 6 tháng đâu. Bạn làm lại Hợp đồng thanh toán chậm nhất là đền ngày mà bạn thanh toán, xin chữ ký của bên bán hàng, vậy là ok

Bên mình và bên khách hàng không có hợp đồng. Mình làm bên bảo hiểm và có yêu cầu công ty giám định giám định cho tài sản mà bên mình bảo hiểm. Khi nào giám định xong thì bên cty giám định xuất hóa đơn và bên mình thanh toán. Tuy nhiên do sơ suất đã quên không thanh toán ngay mà để đến bay giờ mới thanh toán. :(
Kế toán bên mình lại bảo để quá 4 tháng rồi không thanh toán được nữa. Mình cứ nghĩ là 6 tháng

H

Hoang Nu

Guest
26/3/08
40
0
0
TPHCM
Trích quy định tại TT 129/2008/TT-BTC hướng dẫn thi hành một số điều luật thuế GTGT :

c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Vẫn thanh toán bình thường nếu hóa đơn vẫn còn nằm trong năm tài chính hoạt động

T

thanhvcb

Guest
25/3/09
0
0
0
41
bmt
Hóa đơn GTGT quá 6 tháng vẫn thanh toán bình thường, chỉ có điều công ty không được hạch toán khấu trừ thuế GTGT

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA