Tại sao kế toán hay đeo kính?

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
A

aiiuii

Guest
22/3/06
64
0
0
47
HCMC
blog.360.yahoo.com
Hì, aiiuii cũng dân kế nè, ông thượng đế thương nên không bắt đeo kiếng, thị lực tốt 9/10, bao nhiêu năm rồi nhìn vẫn tỏ tường. Chuyện mắt cận không thể đổ lỗi cho thiếu ánh sáng được. Tất cả do mình không chịu cho 2 cái cửa sổ thời gian nghỉ ngơi 15 phút sau khi đọc sách hay chơi máy vi tính khoảng 1 giờ. Mà nghĩ kỹ thì dân kế mình do "ham mê học hỏi" nên dù một phút cũng không chịu rời cái vật đang hút hết tâm trí mình. Bởi thế cho nên, gia đình mình lần lượt rủ nhau bổ sung thêm 2 con mắt hết. Hy vọng tương lai không có mình trong đó ! Hì

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
kế toán nhất là nữ kế toán thường hay đeo kính vì các nữ kế toán thường rất xinh nên đeo kính cho bớt xinh --->bớt tội lỗi là làm con trai nhà người ta điêu đứng. hehhe

babyan

babyan

Guest
2/3/06
263
0
0
nguoi lon
PAT nói:
to tuangiang

PAT thuộc nhóm hai - Đeo kính lão

Quên mất - Còn một nhóm họ kế đeo kính nữa - Kính không số

Loại kính này sẽ mang lại vẻ duyên dáng ứng với các mem kế nữ - Mang lại vẻ " đạo mạo và oai phong " cho các mem kế nam.

mà có khi PAT lại mang kính không số đấy - Cho có vẻ đạo mạo :alcon:

thế bác ưi, em đeo cái kính có nhiều màu để chống cái nắng chói và chống cái gió bụi vào cửa sổ tâm hồn mà bà con ta thường gọi là "kính dâm", cũng duyên dáng, sờ- till lém mà thì nó thuộc loại nào nhở???

T

Thu Hương

Guest
sao kế toán hay đeo kính?

vitconlonton nói:
kế toán nhất là nữ kế toán thường hay đeo kính vì các nữ kế toán thường rất xinh nên đeo kính cho bớt xinh --->bớt tội lỗi là làm con trai nhà người ta điêu đứng. hehhe
theo như bạn thì tại kế toán nữ xinh đẹp quá cho nên phải đeo kính phải không:wall:
theo mình thì không phải như vậy đâu nhầm người kế toán nữa cũng xấu lắm đó nhưng học cũng đeo kính nhưng bình thường thôi:error:
mình thấy nhiều người phục nữ không đẹp học cũng đeo kính đó, dù học có đeo kính hay không nhưng những người con trai vẫn điêu đứng như thường :1luvu:

levanton

levanton

Cao cấp
Thấy các bác bàn về kế toán và cận , mình tham gia nhé
Ở công ty cũ mình làm, có hơn 10 kế toán, nhưng chỉ có 2 người cận thôi, còn lại không ai đeo kính dù suốt ngày dán mắt vào monitor , sau này minh hỏi ra hai người đó cận không phải vì nghề kế toán, mà vì ban đêm hai người đó ...nhìn nhau gần quá!!!:friend: :dance2:

Sửa lần cuối:
V

vnxuyen

Guest
30/4/06
1
0
0
53
TP HCM
Xem chứng từ xong, coi đi coi lại mấy lần, đeo kính là phải rồi khỏi thắc mắc!:dance2:

V

vnxuyen

Guest
30/4/06
1
0
0
53
TP HCM
Đầu đội sổ sách, vai mang chứng từ. Nói chuyện với người yêu toàn là số tài khoản, trả tiền phải cân đối thu chi, làm thơ phải cân đối 2 vế , gặp khó khăn là vẽ chữ T, mọi chuyện cuối cùng là số TK 9, sau số 9 là Audit. Nhìn đời bằng bốn con mắt. Làm kế toán toán nếu không cận, cũng nên mang kiếng, không mang kiếng người ta nói mình không giống kế toán!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Tại sao kế toán hay đeo kính?

Lúc trước hồi còn học phổ thông mình phải đeo kính, bi giờ đã đi làm thấy đeo kiếng bất tiện quá nên mình nhờ đến các pác bác sỷ, thế là ko phải đeo nữa, đơn giản ko muốn sao các pác lại muốn rắc rối thế nhỉ ???

T

tuvvbk

Guest
29/4/10
27
0
1
37
hà nội
Hi, không phải thế đâu ạ. Em cũng gặp ít kế toán đeo kính lắm. Bản thân em cũng ko đeo kính.

H

hameliomusica

Guest
6/7/12
0
0
0
35
Sài Gòn

Tớ cũng kế toán mà k đeo kính này. Ngồi đúng tư thế, ánh sáng hợp lý là như tớ luôn. Nhưng mà bây giờ nhiều người thích đeo kính lắm, đeo kính là thới trang đó:0frown:

NICK 8

NICK 8

Trung cấp
14/11/11
69
1
0
Chợ chồm hỗm.

Tớ cũng kế toán mà k đeo kính này. Ngồi đúng tư thế, ánh sáng hợp lý là như tớ luôn. Nhưng mà bây giờ nhiều người thích đeo kính lắm, đeo kính là thới trang đó:0frown:

hehe ....... thời trang 4 mắt muôn năm !

P

phuongpham205

Guest
2/7/13
0
1
0
42
hà nội

đọc số lắm nên phải đeo kính chứ sao

Xem nhiều