Cộng cách dòng trong một cột

• Thread starter thanh8205
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Đồng bào ơi.
Có ai biết cách cộng dồn các cột, nhất các dòng sau khi đã sử dụng lệnh nhóm dữ liệu Data với điều kiện chỉ dùng nguyên hàm sum thì chỉ dùm tui với.
Cám ơn đồng bào :cheesebur

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Ví dụ: Làm một bảng tính chí phí giao dịch cho toàn bộ khối văn phòng (có 5 người) - với điều kiện làm trên cùng một sheet và hàng ngày nhập danh sách đó vào (đối với từng người được đo bằng số Km) và đơn giá là 2.000đ/cây số. ở đây mình nói đến cách cộng tên từng người cho cả tháng (biết rằng số ngày đi và số km của từng người rất khác nhau người đi ít, người đi nhiều). Mình muốn hỏi làm sao để dùng hàm Sum cộng cho từng người sau khi dùng bảng lọc dữ liệu Data.
:lol: :dogrun: :dogrun: :dogrun:

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Theo những gì bạn nói tôi hiểu là bạn muốn công theo điều kiện,
Việc bạn chỉ muốn dùng hàm sum tôi thực không hiểu? Tại sao bạn không muốn khám phá các hàm khác. Ví dụ như sumif. Theo tôi bạn dùng hàm sumif là có thể thoả mản được điều kiện của bạn. Nếu bạn chưa hài lòng với hàm Sumif thì mời bạn sang các topic này đề xem về việc cộng theo nhiều điều kiện.
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=11790

Chúc bạn thành công. Nếu topic này không có tiến triển mới tôi sẽ đóng nó lại trong 24 giờ tới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA