Quy định về kế toán trưởng!

• Thread starter tnpeid
  • Ngày gửi
T

tnpeid

Sơ cấp
15/8/13
17
0
0
32
Nam Định
Công ty của mình ở Quận Ba Đình, Hà Nội! Công ty thuộc loại DN vừa và nhỏ, có doanh thu 60 tỷ/ 1 năm!. Mình quản lý công ty và kiêm làm kế toán trưởng! Mình có chứng chỉ kế toán trưởng của trường đại học kinh tế quốc dân năm 2000 và chứng chỉ kế toán thông thường năm 2000. Hiện tại các giấy tờ của công ty mình ký tên dưới chức danh kế toán trưởng. Mình muốn hỏi là theo quy định hiện nay thì mình có phải đăng ký kế toán trưởng với chị cục thuế quận Ba Đình không? Các chứng chỉ giấy tờ của mình có đủ chứng minh để mình làm kế toán trưởng không? Nếu không thì giải quyết như thế nào?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Ðề: Quy định về kế toán trưởng!

Công ty của mình ở Quận Ba Đình, Hà Nội! Công ty thuộc loại DN vừa và nhỏ, có doanh thu 60 tỷ/ 1 năm!. Mình quản lý công ty và kiêm làm kế toán trưởng! Mình có chứng chỉ kế toán trưởng của trường đại học kinh tế quốc dân năm 2000 và chứng chỉ kế toán thông thường năm 2000. Hiện tại các giấy tờ của công ty mình ký tên dưới chức danh kế toán trưởng. Mình muốn hỏi là theo quy định hiện nay thì mình có phải đăng ký kế toán trưởng với chị cục thuế quận Ba Đình không? Các chứng chỉ giấy tờ của mình có đủ chứng minh để mình làm kế toán trưởng không? Nếu không thì giải quyết như thế nào?

Bạn phải đăng ký thay đổi về đăng ký thuế đến Chi Cục thuế Quận Ba Đình, Nếu bạn đủ điều kiện theo quy định tại Luật Kế toán về việc bổ nhiệm Kế toán trưởng thì bạn nên đề nghị Người đại diện theo Pháp luật của Công ty bổ nhiệm bạn làm KTT sau đó đăng ký với cơ quan quản lý thuế.
Nếu bạn đã làm Giám đốc Cty thì bạn sẽ không thể đảm nhiệm chức vụ KTT được

T

tnpeid

Sơ cấp
15/8/13
17
0
0
32
Nam Định
Ðề: Quy định về kế toán trưởng!

Chứng chỉ kế toán trưởng của bạn từ năm 2000, nếu trong vòng 5 năm từ 2000 mà không làm kế toán trưởng thì chứng chỉ đó hết hiệu lực nhé!
quy định bạn nói có văn bản pháp luật nào không bạn"? nếu có thì đó là văn bẳn gì hả bạn?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA