chi lương vượt với kế hoạch đã đăng ký

• Thread starter cokinhnghiem
  • Ngày gửi
C

cokinhnghiem

Guest
12/10/05
34
0
6
43
TPHCM
CácAnh chị ơi giúp em với!
Công Ty TM và xây Dựng đầu năm 2005 đăng ký tổng số LĐ 9người Tổng quỹ lương 90tr nhưng vì công ty có HĐXD lớn nên phải cần niều nhân công vì vậy tổng số người lên đến 20 và quỹ lương tính đến cuối năm 150tr vậy bây giớ phải làm sao để thuế chấp nhận CP trên,công trình xây dựng vẫn còn đang dở dang.
Mình phải làm văn bảng hay làm tờ điều chỉnh thuế TNDN.vậy quyết toán thuế GTGT mình làm tờ điều chỉnh tờ khai thuế GTGT như thế nào.
Rất mong các Anh Chị giúp đỡ.
Cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
cokinhnghiem nói:
CácAnh chị ơi giúp em với!
Công Ty TM và xây Dựng đầu năm 2005 đăng ký tổng số LĐ 9người Tổng quỹ lương 90tr nhưng vì công ty có HĐXD lớn nên phải cần niều nhân công vì vậy tổng số người lên đến 20 và quỹ lương tính đến cuối năm 150tr vậy bây giớ phải làm sao để thuế chấp nhận CP trên,công trình xây dựng vẫn còn đang dở dang.
Mình phải làm văn bảng hay làm tờ điều chỉnh thuế TNDN.vậy quyết toán thuế GTGT mình làm tờ điều chỉnh tờ khai thuế GTGT như thế nào.
Rất mong các Anh Chị giúp đỡ.
Cảm ơn rất nhiều.
Tổng quỹ lương tăng thực sự do số lượng lao động tăng. Đúng ra, trong kỳ, khi đã ước lượng được số lao động tăng thì bạn phải làm ngay một bản đăng ký tổng quỹ lương bổ sung nộp cho CQ thuế. Giờ đã hết năm, động tác này không còn kịp nữa rồi, nếu số lao động tăng trong năm đó bạn có ký HĐLĐ và có đăng ký lao động với P.LĐTBXH thì phần lương gia tăng đó vẫn được coi là CP hợp lệ thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA