Thuế TNDN

• Thread starter Nguyen Phuong
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Nguyen Phuong

Guest
:1luvu: Em chào các anh,chị.
Anh,Chị cho em hỏi về quyết toán thuế TNDN, công ty em thành lập từ năm 2004, em thấy chị Tú Anh viết là phải quyết toán thuế TNDN nhưng em thấy năm trước công ty em không làm cái đó(vì người khác làm), trong tờ khai thuế TNDN năm 2005 Cty em khai doanh thu bán hàng là 560 triệu, trong đó chi phí sản suất kinh doanh hàng hoá dịch vụ là 549.285.715, lợi nhuận từ hoạt động kinh doanh chiu thuế là 10.714.285,thuế TNDN nộp cả năm là 3triệu đồng.
Bây giờ em làm tờ khai quyết toán thuế TNDN như nào?
cho em hỏi là tờ khai điều chỉnh thuế GTGT thay cho tờ quyết toán thuế GTGT nhưng chỉ áp dụng cho cơ sở điều chỉnh tăng, giảm trong năm đúng không? còn cty em trong năm không điều chỉnh gì cả như vậy thì có phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT và quyết toán thuế GTGT không? mong các anh chị giúp em vơi sắp đến ngày nộp rồi. Em xin cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nguyen Phuong nói:
Anh,Chị cho em hỏi về quyết toán thuế TNDN, công ty em thành lập từ năm 2004, em thấy chị Tú Anh viết là phải quyết toán thuế TNDN nhưng em thấy năm trước công ty em không làm cái đó(vì người khác làm)
Thế cái "người khác" là ai thế? Khó hiểu đến chết mất!

Nguyen Phuong nói:
trong tờ khai thuế TNDN năm 2005 Cty em khai doanh thu bán hàng là 560 triệu, trong đó chi phí sản suất kinh doanh hàng hoá dịch vụ là 549.285.715, lợi nhuận từ hoạt động kinh doanh chiu thuế là 10.714.285,thuế TNDN nộp cả năm là 3triệu đồng.
Bây giờ em làm tờ khai quyết toán thuế TNDN như nào?
Trên "Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN", bạn phải kê khai đúng theo tình hình kinh doanh thực tế trong năm quyết toán, chứ không dựa hoàn toàn vào "Tờ khai thuế TNDN" được. Tờ khai thuế TNDN chỉ là con số ước tính được đưa ra từ đầu năm quyết toán thôi.

Nguyen Phuong nói:
cho em hỏi là tờ khai điều chỉnh thuế GTGT thay cho tờ quyết toán thuế GTGT nhưng chỉ áp dụng cho cơ sở điều chỉnh tăng, giảm trong năm đúng không? còn cty em trong năm không điều chỉnh gì cả như vậy thì có phải nộp tờ khai điều chỉnh thuế GTGT và quyết toán thuế GTGT không? mong các anh chị giúp em vơi sắp đến ngày nộp rồi. Em xin cám ơn.
Bạn hãy hỏi cán bộ thuế trước đã. Họ bảo sao thì làm vậy. Giờ đang rối ren lắm! :biggrin:

N

Nguyen Phuong

Guest
Em cám ơn chị, em nói (Người khác làm) là vì trước em có 1 chị làm họ nghỉ sau đó em mới vào làm.Vì em mới ra trường nhiều cái còn chưa rõ mong các chị chỉ bảo thêm.

H

Huongrung

Guest
21/3/05
3
0
0
42
Ha Noi
Nếu trong năm không có điều chỉnh tăng (giảm) gì về thuế GTGT thì không phải làm Tờ khai điều chỉnh đâu. Mình vừa hỏi cán bộ thuế xong.

N

Nguyen Phuong

Guest
Cám ơn bạn Hươngrung ban cho mình hỏi có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNDN không.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Nguyen Phuong nói:
Cám ơn bạn Hươngrung ban cho mình hỏi có phải làm tờ khai quyết toán thuế TNDN không.
Quyết toán thuế TNDN bắt buộc phải làm đó đồng chí ạ :dzo:

M

mymemory832003

Guest
15/11/05
15
0
0
41
ha noi
Tờ khai thuế NDN mẫu số 02 A được làm và nộp vào đầu năm tc đó là tờ khâi dưự kiến số thuế thu nhập phải nộp
con tờ khai tự quyết toan mâu 04 TNDN được nộp vào cuối năm tc , kê khai đúng tình hinh kinh doanh thực tế của doanh nghiệp

N

Nguyen Phuong

Guest
Cho mình hỏi một chút nữa tờ khai quyết toán thuế TNDN nộp cùng với báo cáo tài chính hạn của nó vào cuối tháng 3 dúng không? Cám ơn nhiều.

H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
Đúng rồi bạn ạ, hạn nộp quyết toán thuế TNDN trùng với hạn nộp của BCTC 31/3 hàng năm

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA