Hoá đơn bị trả lại

• Thread starter doanvanhung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

doanvanhung

Guest
21/2/06
1
0
0
42
DA NANG
Tôi làm trong Công ty Du lịch có một vấn đề này xin được hỏi như sau:
Trong tháng 11/2005 tôi co xuất 01 hoá đơn nhưng đến tháng 01 năm 2006 Công ty đối tác trả lại vì sai mã số thuế. Vậy theo các anh chị tôi nên xử lý như thế nào? Cảm on nhiều.

Mình đang làm thêm bên Công ty Vận tải nhưng minh chưa rành lắm về hạch toán chi phí của công ty vận tải. Bạn có thể mách cho mình hạch toán được không ạ? Hiện giờ thì chi phí xăng dầu mình đưa hết vào TK 627 và kết chuyển qua TK 632 theo bạn thì mình hạch toán như trên được không? Nếu không thi nên đưa đâu? Rất mong sự giải thích tận tình của bạn. Chúc tất cả các bạn luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
doanvanhung nói:
Tôi làm trong Công ty Du lịch có một vấn đề này xin được hỏi như sau:
Trong tháng 11/2005 tôi co xuất 01 hoá đơn nhưng đến tháng 01 năm 2006 Công ty đối tác trả lại vì sai mã số thuế. Vậy theo các anh chị tôi nên xử lý như thế nào?
Bạn hãy làm Biên bản điều chỉnh hóa đơn và gửi lại cho khách hàng nhé! Lỗi chưa to đến nỗi phải hủy hóa đơn đâu.

doanvanhung nói:
Mình đang làm thêm bên Công ty Vận tải nhưng minh chưa rành lắm về hạch toán chi phí của công ty vận tải. Bạn có thể mách cho mình hạch toán được không ạ? Hiện giờ thì chi phí xăng dầu mình đưa hết vào TK 627 và kết chuyển qua TK 632 theo bạn thì mình hạch toán như trên được không? Nếu không thi nên đưa đâu? Rất mong sự giải thích tận tình của bạn. Chúc tất cả các bạn luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc.
Cũng chưa thủng: công ty vận tải này kinh doanh cái gì, xăng dầu phục vụ cho hoạt động nào? Bạn nói rõ hơn nhé!

Nếu đưa chi phí xăng dầu vào TK 627 thì từ TK 627 sẽ kết chuyển sang TK 154, chứ không kết chuyển trực tiếp sang TK 632.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA