Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi
Ðề: Mức lương kế toán hiện nay?

Lương trả kế toán bèo quá nhỉ. Mình không làm kế toán, làm marketing , lương được gần 5 tr mà còn thấy không sống nổi.

lÀM Mra keting thì phải đi nhiều chi nhiều

quan hệ rộng bia bọt nên tốn kém

làm kế toán chỉ ngồi đọc thông tư văn bản

đánh vật với các con số nên ko tốn kém lắm !

3tr cũng sống đủ mà ! ....

SỐNG ĐỦ NHƯNG Ở TRONG TỦ

xiền thuê nhà đắắt quá !!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
luchong

luchong

Guest
27/3/12
69
2
8
TP Hồ Chí Minh

lÀM Mra keting thì phải đi nhiều chi nhiều

quan hệ rộng bia bọt nên tốn kém

làm kế toán chỉ ngồi đọc thông tư văn bản

đánh vật với các con số nên ko tốn kém lắm !

3tr cũng sống đủ mà ! ....

SỐNG ĐỦ NHƯNG Ở TRONG TỦ

xiền thuê nhà đắắt quá !!!!!

Cũng không hẵn làm kế toán được ngồi một chỗ, Cty em co mình em làm kế toán ôm toàn bộ, từ A---->Z, phải chạy đi ngân hàng, đi nộp thuế cách cty 10km (còn nộp thuế bàng giấy đến T6/2013), rồi thủ tục nọ, thủ tục kia, mà ko có một khoản phụ cấp nào hết, lương thì thấp, cái nghiệp mà

C

camprokd1

Guest

Mới ra trường thì khoảng 3tr, làm khoảng 3 năm thì dc 4-4,5tr

heocoi220411

heocoi220411

Trung cấp
5/8/13
107
4
18
Da Nang

Thôi cố gắng làm đi mấy bác ah. Em còn đang thất nghiệp, hjxhjx....nản cái sự đời

V

vanhoaktbk

Sơ cấp
22/12/11
40
2
8
33
hanoi

Hớ hớ, em cũng đang thất nghiệp nhưng chưa hề có ý định từ bỏ kế toán :dzo:

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Mình có góp ý nhỏ với mấy bạn, ngòai xin việc kế toán ra, nếu thấy có công việc gì phù hợp với mình chẳng hạn như thâu ngân, phục vụ nhà hàng, bán vé máy bay...có thu nhập các bạn cứ xin vào làm, thứ nhất nó giúp mìh có chút ít tiền bỏ túi, thứ hai là có kinh nghiệm giao tiếp, khi tìm được cv kế toán các bạn có thể nhảy qua, chứ đừng nghĩ làm kế tóan tôi mới làm rồi chịu cảnh thất nghiệp dài dài.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình có góp ý nhỏ với mấy bạn, ngòai xin việc kế toán ra, nếu thấy có công việc gì phù hợp với mình chẳng hạn như thâu ngân, phục vụ nhà hàng, bán vé máy bay...có thu nhập các bạn cứ xin vào làm, thứ nhất nó giúp mìh có chút ít tiền bỏ túi, thứ hai là có kinh nghiệm giao tiếp, khi tìm được cv kế toán các bạn có thể nhảy qua, chứ đừng nghĩ làm kế tóan tôi mới làm rồi chịu cảnh thất nghiệp dài dài.

Ý kiến hay. Bữa nay họ tuyển Sales nhiều. Ai không ngại đi thì nộp HS làm. Sau này rồi chuyển thôi.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Ý kiến hay. Bữa nay họ tuyển Sales nhiều. Ai không ngại đi thì nộp HS làm. Sau này rồi chuyển thôi.

Nghề kế toán bây giờ bắt đầu thừa nhân lực, hàng năm các trường đào tạo ra khá nhiều có khi 20.000 người ra trường, đâu đâu cũng kế toán, trường KT cũng mở kế toán

Do vậy người có kinh nghiệm thiếu vẫn thiếu, các bạn trẻ lại không có đủ cơ hội để thử sức

Nói chung bất cập

N

ngadainam

Sơ cấp
25/2/10
8
1
3
33
Hà Nội

Mình cũng là dân kế toán. Tốt nghiệp được 2 năm rồi. Trước mình làm ở HN, với mình thì công việc không có gì vất vả, thậm chí mình còn thích ở lại làm thêm hoặc tới công ty cả t7 và cn dù không được tính làm thêm. Nói thật sự là mình thích công việc ở đó. Lương thì 3tr, phụ cấp ăn ca 300k, nghỉ thứ 7 và chủ nhật, 30.4, 2.9, tết dương lịch đều có thưởng, có lương tháng 13 dù không tính theo thâm niên. Mình vào cty hồi tháng 6, tháng 8 ký hợp đồng 1 năm và được đóng bảo hiểm luôn. Mình thấy thật sự may mắn. Tết âm lịch sếp xét tăng lương và mình lên 3,5tr. Liên hoan, ăn uống, công đoàn, ... tất cả rất bài bản và đúng luật, 1 năm 12 ngày phép, k bao giờ chậm lương, thậm chí khối văn phòng còn toàn nhận lương cuối tháng dù hợp đồng ghi là mùng 5 tháng sau. Môi trường làm việc thì sạch sẽ, thoải mái, bữa trưa có người nấu ăn rồi cuối tháng lấy phụ cấp ăn ca đóng vào. Sếp tính cẩn thận, ''sợ chết'' nên nhân viên cũng được thơm lây, toàn uống lavie, nấu ăn bằng nước lavie. Nhân viên thì rất hòa đồng thân thiện và đoàn kết nữa. Những ngày hè nóng bức các chị sẽ nấu chè cho khối văn phòng ăn. Sinh nhật hay ngày gì đó vui vui hay sếp mời lại gọi chè huế về ăn,... Ôi thật là thích

Bây giờ theo chồng tương lai về Phú Thọ. Hic. Nghĩ lại công việc ở dưới HN mà thèm, lại ước ao. Trên Phú Thọ, nếu làm cho công ty nước ngoài (chủ yếu là cty Hàn Quốc) thì lương và chế độ cũng được nhưng thời gian làm việc thì thôi rồi, không phải xuất thân từ con nhà nông đi học thì khó mà theo được, ngày làm 10 -12h, công việc thì áp lực, qui định thì nghiêm ngặt. Haiz. Đầu quân cho mấy công ty Việt Nam thì lương không cao, 2,5tr - 3tr nhưng toàn ràng buộc kiểu đặt cọc hay giữ bằng gốc, và tốt lắm thì sau 6 tháng được đóng bảo hiểm. Cơ mà mấy anh Việt Nam trên này tài chính kém lắm, toàn nợ lương thôi, ngân hàng nào cũng quan hệ và chủ yếu là vay tiền, tới ngày 25 hàng tháng là ôi thôi. Đã thế môi trường làm việc thì luộm thuộm và bừa bộn kinh hồn, quản lý rõ ràng là kém. Đặc biệt các công ty rất phụ thuộc vào phần mềm, những kế toán chủ chốt thế nào mà lại toàn được học nghiệp vụ 3 tháng rồi về làm. Huhu. Kinh qua một vài công ty mình thật sự thấy nản lẳm. Thời buổi khó khăn, tìm việc khó thật, nhưng mà tìm việc làm để sống chứ không phải tìm việc làm để chết. Bước vào một vài công ty đã thấy rõ tương lai rồi thì dù lương tâm muốn cố thì sức cũng không có mà cố. Hic.

Mà số mình cũng may. Đi đâu làm gì cũng gặp người tốt, bây giờ mình lại nhận làm kế toán cho ông anh mới thành lập công ty. Thôi thì cứ nhận làm cho đỡ quên nghề thôi chứ lương và chế độ thì cũng k tính toán lắm vì là chỗ anh em, anh cũng tin tưởng mình nên chỉ mong anh làm ăn phát triển được là tốt rồi. Chắc lúc đó anh cũng không quên mình đâu. :).

Nhân đây mình cũng nhờ các bạn giúp đỡ nhé. Ai quen biết công ty nào ở Việt Trì - Phú Thọ cần thuê kế toán tổng hợp, kế toán thuế làm dịch vụ thì giới thiệu cho mình với nhé. Số điện thoại của mình là: 0969.351.046, email: nguyenthuynga19xx@gmail.com

Cảm ơn tất cả và chúc các bạn may mắn nhé!

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Đúng rồi ! nếu đi xe ôm kiếm 5tr

làm kế toán lương 2tr thì lại hết thất nghiệp ngay !

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Đúng rồi ! nếu đi xe ôm kiếm 5tr

làm kế toán lương 2tr thì lại hết thất nghiệp ngay !

Có việc làm đúng chuyên môn là may rồi. Sau này vững thì lo gì ?
Mình mong làm Kế Toán lương 1triệu một tháng ở Huế cũng chẳng có nữa này.

ptx309

ptx309

Cao cấp

Mới ra trường thì khoảng 3tr, làm khoảng 3 năm thì dc 4-4,5tr
3 năm mà được 4-4.5 tr thôi ư ?

tùy chứ
tùy mức độ cố gắng
tùy tinh thần phấn đấu.
cũng làm kế toán, nhưng mổi kt có mổi sn và cách làm việc khác nhau, hơn thua ở chổ đó thôi.
kế toán dễ học - dễ được gọi là kế toán - thì mức lương nó cũng "dễ" như vậy thôi - 2 năm cũng được gọi là kế toán. 4 năm cũng được gọi là kế toán.

H

hoaimy123

Guest
5/10/13
2
0
0
29
Hồ Chí Minh

Thế làm kế toán trưởng thì không giàu hở các bác???

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Không biết có công ty nào tuyển thực tập k lương không nhỉ?

Bạn qua bên mình nhé !

Nhớ là đừng phá hỏng máy in và Scan

nếu có phá thì đừng sợ !
bên mình lưu cả bảo hành và báo giá rồi ?

H

huongcan83

Trung cấp
1/6/11
142
9
18
Vĩnh Phúc

Tôi thấy mấy bạn kế toán tốt nghiệp Đại học, cao đẳng ra toàn thấy kêu ca, chưa làm đã đòi nhàn và lương cao, tự đánh giá mình quá cao.
Tôi chỉ thuê kế toán tốt nghiệp Trung cấp, biết máy vi tính, ham học hỏi, chịu đọc sách. Lương thoả thuận khoảng 3,5tr/tháng. Cơm trưa, đóng BHXH đầy đủ.
Tôi thấy công việc kế toán nhàn tênh à, nhưng ai cũng tỏ ra nguy hiểm hết.

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Các bạn học 2 -4 năm ra đi làm thì cùng gọi là kế toán, nhưng trình độ ở mỗi bạn là không như nhau (Công ty mình mới vào là 5tr/tháng) và sau 3-4 năm thì khoảng từ 12tr trở lên. Để làm được như vậy các bạn phải hiểu cực kỳ về ngành nghề của mình, mình tham gia phỏng vấn nhiều (Vui vui kể một bạn như sau, khi vào mình hỏi là em chắc mảng nào nhất, bạn đó trả lời em chắc thuế và biết làm thuế. Mình hỏi lại là làm thuế thế nào, thì bạn đó bảo là kê khai và nộp tờ khai, mình hỏi về xử lý thuế và kế toán thì đến ngoại trừ chi phí không hợp lệ cũng ko hiểu làm thê nào). Vậy thì có được gọi là giỏi kế toán không, mà cũng đi làm 3 năm rồi?

Đúng là mỗi bạn mỗi trình độ, sự hiểu biết khác nhau. Nhưng phải nói rõ một điều là các bạn mới vào thì sẽ khổ cực đừng hơi tí là kêu ca, đòi nhàn hạ.... thì sao mà lương cao được

Thân