Địa chỉ tiến hành kinh doanh và địa chỉ đăng ký trên ĐKKD khác nhau.

• Thread starter nohssiw
  • Ngày gửi
N

nohssiw

Guest
25/6/11
6
0
0
hà nội
Em mới làm kế toán cho một công ty mới thành lập. Họ lấy địa chỉ gia đình làm trụ sở đăng ký kinh doanh nhưng thực chất lại kinh doanh tại 1 địa điểm khác cũng trong cùng 1 quận nhưng khác phường.
Bên công ty có tiến hành in ấn hóa đơn GTGT nhưng chưa tiến hành làm thông báo phát hành, cũng chưa xuất hóa đơn nào hết.
Hôm nay, khi em đi nộp thông báo phát hành hóa đơn thì bên tiếp nhận hồ sơ có yêu cầu phải có sự xác nhận địa điểm kinh doanh từ quản lý thuế rồi mới được làm thủ tục phát hành.
Vậy, em có phải thay đổi địa chỉ kinh doanh từ địa chỉ đã đăng ký trên ĐKKD thành địa chỉ hoạt động thực sự?
Nếu tiến hành đổi địa chỉ xong, bên em có cần hủy hóa đơn đặt in kia và in hóa đơn mới cho phù hợp?
Và công ty này đã thành lập từ tháng 6/2013 nhưng do tiến hành thuê mướn, sửa chữa mặt bằng nên chưa có hoạt động nào, cũng chưa làm tờ khai thuế tháng nào nộp cho chi cục thuế quản lý, như vậy có bị tính là sai phạm và bị phạt gì hok ạ?
Chờ đến khi tiến hành xuất hóa đơn đầu ra rồi kê khai đầu vào luôn có được hok ạ?
Em mới ra truờng, chưa có kinh nghiệm, mong các anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Địa chỉ tiến hành kinh doanh và địa chỉ đăng ký trên ĐKKD khác nhau.

Theo tôi bạn không cần phải thay đổi địa chỉ cho nó tốn kém, vì đã đặt in hóa đơn rồi. Từ tháng 6 mà chưa nộp tờ khai thuế là sẽ bị phạt rồi, hóa đơn đầu vào được kê khai trong vòng 6 tháng.

N

Nhule1007

Sơ cấp
8/7/13
7
0
0
35
Tuy Phước, Bình Định
Ðề: Địa chỉ tiến hành kinh doanh và địa chỉ đăng ký trên ĐKKD khác nhau.

Em mới làm kế toán cho một công ty mới thành lập. Họ lấy địa chỉ gia đình làm trụ sở đăng ký kinh doanh nhưng thực chất lại kinh doanh tại 1 địa điểm khác cũng trong cùng 1 quận nhưng khác phường.
Bên công ty có tiến hành in ấn hóa đơn GTGT nhưng chưa tiến hành làm thông báo phát hành, cũng chưa xuất hóa đơn nào hết.
Hôm nay, khi em đi nộp thông báo phát hành hóa đơn thì bên tiếp nhận hồ sơ có yêu cầu phải có sự xác nhận địa điểm kinh doanh từ quản lý thuế rồi mới được làm thủ tục phát hành.
Vậy, em có phải thay đổi địa chỉ kinh doanh từ địa chỉ đã đăng ký trên ĐKKD thành địa chỉ hoạt động thực sự?
Nếu tiến hành đổi địa chỉ xong, bên em có cần hủy hóa đơn đặt in kia và in hóa đơn mới cho phù hợp?
Và công ty này đã thành lập từ tháng 6/2013 nhưng do tiến hành thuê mướn, sửa chữa mặt bằng nên chưa có hoạt động nào, cũng chưa làm tờ khai thuế tháng nào nộp cho chi cục thuế quản lý, như vậy có bị tính là sai phạm và bị phạt gì hok ạ?
Chờ đến khi tiến hành xuất hóa đơn đầu ra rồi kê khai đầu vào luôn có được hok ạ?
Em mới ra truờng, chưa có kinh nghiệm, mong các anh chị giúp đỡ.
- thành lập từ tháng 6/2013 tới giờ mà không khai tờ khai báo thuế nào là bị phạt chắc rồi
- Còn tờ giấy xác nhận địa điểm kinh doanh: là tờ mà cơ quan thuế đã xác nhận trước cho bạn khi bạn đặt in hoá đơn hay tự in hoá đơn đó, theo CV 7527/BTC-TCT ngày 12/06/2013 mới hiện nay
- Hoá đơn bạn in có đúng theo địa điểm kinh doanh không. Nếu đúng rồi thi bạn làm bản xin cơ quan thuế xác nhận địa điểm kinh doanh của công ty bạn là đúng rồi bạn mới có đăng ký thông báo phát hành hoá đơn được
- Địa chỉ kinh doanh của bạn là nhà đúng không thì bạn vẫn treo bảng tên công ty hoạt động ở đó để cơ quan thuế, đội quản lý liên phường họ tới kiểm tra. rồi họ sẽ cho quyết định xác nhận công ty bạn có hoạt động. họ mới cho in hoá đơn

Tờ khai thuế là bạn phải kê khai hàng tháng. không phát sinh cũng phải kê khai. Còn hoá đơn đầu vào thì có giá trị đến 6 tháng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA