Hạch toán khoản nộp thừa lệ phí kho bạc

• Thread starter kimhuy
  • Ngày gửi
K

kimhuy

Guest
6/2/06
49
0
0
47
Hanoi
Cơ quan em là đơn vị HCSN. Cuối tháng 12/2005 bên em có nộp thừa vào Kho bạc một khoản tiền, số tiền này bên em cũng đã trích nộp 15% thuế vào ngân sách NN và chuyển 85% còn lại sang tài khoản được chi ở kho bạc. Tuy nhiên số tiền này không phải là doanh thu phí tháng 12 của cơ quan, hiện em đang chưa biết hạch toán ntn cho đúng, bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo...
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
kimhuy nói:
Cơ quan em là đơn vị HCSN. Cuối tháng 12/2005 bên em có nộp thừa vào Kho bạc một khoản tiền, số tiền này bên em cũng đã trích nộp 15% thuế vào ngân sách NN và chuyển 85% còn lại sang tài khoản được chi ở kho bạc. Tuy nhiên số tiền này không phải là doanh thu phí tháng 12 của cơ quan, hiện em đang chưa biết hạch toán ntn cho đúng, bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo...
Thanks
Nếu không phải thu phí thì nó thuộc thu từ nội dung gì thì điều chỉnh nguồn từ nội dung đó.

N

nguyentronguyen

Guest
12/5/04
19
0
0
kimhuy nói:
Thanks
Trời đất ơi sao lại có nhiều tiền thế, nộp thừa thì ra kho bạc đòi lại, không trả thì cướp lại.
Đùa tí thôi bạn có thể hạch toán tăng thêm nguồn hoặc giảm phần nộp cho thời gian tới. Không có việc gì khó cả. Nhớ thuyết minh đầy đủ là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA