Xuất hộ hàng hoá

• Thread starter hero2005
  • Ngày gửi
H

hero2005

Guest
7/12/04
7
0
0
53
Da Nang
Nhờ các bạn giúp đỡ

Công ty tôi(A) hợp đồng mua bán cho khách hàng tiêu dùng trực tiếp nhận hàng lẻ(B), A không có hệ thống phân phối lẻ trên địa bàn này, nhưng địa bàn này thì A có đại lý bán hàng(C) là khách hàng mua đứt bán đoạn. A muốn nhờ C xuất hộ hàng cho B.
Tôi chưa biết phải phát hành hoá đơn GTGT, chứng từ xuất hộ, ghi nhận doanh thu, ghi nợ như thế nào?
Rất gấp, mong các bạn giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
hero2005 nói:
Nhờ các bạn giúp đỡ

Công ty tôi(A) hợp đồng mua bán cho khách hàng tiêu dùng trực tiếp nhận hàng lẻ(B), A không có hệ thống phân phối lẻ trên địa bàn này, nhưng địa bàn này thì A có đại lý bán hàng(C) là khách hàng mua đứt bán đoạn. A muốn nhờ C xuất hộ hàng cho B.
Tôi chưa biết phải phát hành hoá đơn GTGT, chứng từ xuất hộ, ghi nhận doanh thu, ghi nợ như thế nào?
He he , mình cũng cố gằng lờ mờ hiểu được ý của bạn. bạn đã ký hợp đồng trực tiếp với B thì bạn phải xuất hóa đơn cho B, nếu không bạn phải bỏ ngay cái hợp đồng đó đi, và bạn xuất hóa đơn cho C, C sẽ xuất hóa đơn cho B. Lằng ngoằng, hết sức loàng ngoằng, đánh cái chữ loằng ngoằng này cũng khó cơ . Chúc bạn thành công

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
hero2005 nói:
Nhờ các bạn giúp đỡ

Quan trọng là C có thể chấp nhận chuyển hàng hóa cho B hay không thôi. Có 2 cách cho bạn lựa chọn.

1. C chuyển hàng cho B, A xuất hóa đơn B. Sau đó A dùng phiếu xuất kho kiêm vận chuyển, chuyển trả số hàng hóa C đã đưa hàng hóa này cho A.

2. C chuyển hàng cho B. A xuất Hoá đơn cho B. Sau đó C xuất hóa đơn cho A (ghi nội dung trả lại hàng hóa cho A) theo số lượng và giá trị A bán cho B. Sau đó cấn trừ công nợ giữa A và C.

Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA