Thủ tục chuyển đổi đối với cq thuế khi DN đăng ký thêm lĩnh vực hoạt động kd

• Thread starter dtnhung
  • Ngày gửi
D

dtnhung

Guest
15/1/06
3
0
0
Ha noi
Trên ĐKKD của công ty tớ là lĩnh vực thương mại
Hiện tại cần đăng ký thêm để chuyển sang lĩnh vực thương mại - sản xuất.
Vậy tớ sẽ cần làm việc với bên thuế như thế nào? Cần những thủ tục chuyển đổi ra sao về thuế? Có phải đăng ký lại từ đầu với cơ quan thuế quản lý trực tiếp ko?

Các bạn tư vấn dùm tớ với

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Khi bên mình đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh, thì đầu tiền là làm thủ tục để nhận đăng ký mới, đối với bên Thuế thì gui:
- Làm công văn thông báo về việc thay đổi (kê ra hết những thay đổi, thêm mới).
- Bảng công chứng Giấy đăng ký kinh doanh mới.
Bạn có thể gửi trực tiếp đến cán bộ quản lý, hoặc cho vào phong bì gửi đến chi cục thuế.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Cục thuế Thành phố HCM thì bạn cầm theo 4 giấy phép kinh doanh thay đổi (có công chứng) kèm thêm mẫu thông báo thay đổi (của cục thuế) đưa cho phòng quản lý MST (phòng tin học:0frown: ) thì sẽ được đóng dấu và gửi trả lại 3 bảng.

D

dtnhung

Guest
15/1/06
3
0
0
Ha noi
Thanks đằng ấy
Vậy hệ thống kế toán của công ty chỉ cần việc mở thêm sổ kế toán ngay hay fải chờ hết năm tài chính mới được thay đổi
Help tớ với

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Việc mở sổ kế toán theo yêu cầu cập nhập của công ty bạn mở lúc nào bạn cần. Năm tài chính không liên quan đến việc mở sổ sách kế toán n

S

sunny

Guest
15/12/05
3
0
0
45
Ha Noi
Công ty mình cũng vừa thay đổi ĐK KD thủ tục với thuế cũng không đơn giản đâu bạn à. Ngoài làm công văn ( mau 08) kèm theo DKKD bản sao có công chứng ra, bạn còn làm thủ tục trả ấn chỉ cũ và mua ấn chỉ mới, phải chuẩn bị hồ sơ theo đúng thủ tục mua hoá đơn lần đầu đấy.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA