Không hiện mã khách hàng trong phần thu tiền khách hàng !

• Thread starter tigerlady
  • Ngày gửi
T

tigerlady

Guest
26/7/11
8
0
0
hà nội
Chào mọi người !

Trong phần Bán hàng - Bán hàng chưa thu tiền, em có nhập một mã khách hàng

Nhưng đến khi em mở phần Bán hàng - Thu tiền khách hàng thì lại không thấy hiện lên cái mã khách hàng này.

Giờ em muốn nhập số tiền khách thanh toán mà lại không thấy mã khách hàng đâu, mong mọi người chỉ cho !

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn tigerlady!
Bạn mở lại cái chứng từ bán hàng đã làm ra kiểm tra xem: ngày hạch toán của chứng từ là ngày bao nhiêu, loại có đúng là bán hàng chưa thu tiền hay là bán hàng thu tiền ngay, chứng từ đã được ghi sổ chưa?

Chào mọi người !

Trong phần Bán hàng - Bán hàng chưa thu tiền, em có nhập một mã khách hàng

Nhưng đến khi em mở phần Bán hàng - Thu tiền khách hàng thì lại không thấy hiện lên cái mã khách hàng này.

Giờ em muốn nhập số tiền khách thanh toán mà lại không thấy mã khách hàng đâu, mong mọi người chỉ cho !

Thanks

T

tigerlady

Guest
26/7/11
8
0
0
hà nội
Chào bạn tigerlady!
Bạn mở lại cái chứng từ bán hàng đã làm ra kiểm tra xem: ngày hạch toán của chứng từ là ngày bao nhiêu, loại có đúng là bán hàng chưa thu tiền hay là bán hàng thu tiền ngay, chứng từ đã được ghi sổ chưa?

Cảm ơn bạn natuyet !

Bên mình bán hàng đa số khách thanh toán sau, cho nên mình toàn nhập ở phần bán hàng chưa thu tiền, sau đó khách trả thì mới vào phần thu tiền khách hàng.

Từ trước tới giờ mình vẫn làm bình thường, ko hiểu sao từ hôm qua mình đã xóa đi rồi làm lại, mà mã khách hàng vẫn ko hiện lên ở phần thu tiền khách hàng . Bạn chỉ rõ hơn cho mình được ko?

Thanks!

N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào tigerlady!
Hóa đơn bán hàng của bạn loại tiền là gì ( VND hay USD), khi vào thu tiền bạn chọn loại tiền là VND hay USD? Bạn bán hàng ngày bao nhiêu, và thu tiền ngày bao nhiêu?

Cảm ơn bạn natuyet !

Bên mình bán hàng đa số khách thanh toán sau, cho nên mình toàn nhập ở phần bán hàng chưa thu tiền, sau đó khách trả thì mới vào phần thu tiền khách hàng.

Từ trước tới giờ mình vẫn làm bình thường, ko hiểu sao từ hôm qua mình đã xóa đi rồi làm lại, mà mã khách hàng vẫn ko hiện lên ở phần thu tiền khách hàng . Bạn chỉ rõ hơn cho mình được ko?

Thanks!

W

wytch

Guest
21/7/11
2
0
0
35
viet nam
Cái này cũng khó giải thích lắm.Nếu có thể bạn hãy chụp ảnh rồi đưa lên thì mọi ng mới nhìn thấy chỗ sai

H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Trả tiền khách hàng.

Cảm ơn bạn natuyet !

Thanks!
Có thể khi bán bạn để loại tiền USD. Khi trả cũng phải chọn loại tiền là USD

Good luck !

N

nguyenbaolan

Guest
1/9/11
7
0
0
35
son la
có nhiều nguyên nhân lắm bạn ạ
kiểm tra xem ngày hạch toán đã đúng chưa này.
Kiểm tra khách hàng nhà cung cấp bạn khai báo thì bạn tích vào ô khách hàng hay nhà cung cấp hay cả 2(hay gặp phải nỗi này)
Nếu k được thực hiện bảo trì lại dữ liệu là ok vào tiện ích/bảo trì dữ liệu/nhớ đồng ý sao lưu nha!

T

tigerlady

Guest
26/7/11
8
0
0
hà nội
Sau khi bảo trì lại dữ liệu thì lại hiện lên mã khách hàng , cảm ơn mọi người đã tư vấn

N

nguyenbaolan

Guest
1/9/11
7
0
0
35
son la
Chúc vui vẻ nhé! có gì thì cùng giúp đỡ lẫn nhau mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA