Cách đóng dấu trên giấy đi đường

• Thread starter dong sang
  • Ngày gửi
dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Các bạn cho mình hỏi: Giấy đi đường trên đó có ghi: nơi đến (đóng dấu), nơi đi (đóng dấu). Nơi đi thì mình không nói rồi nhưng mà nơi đến. Ví dụ mình đi công tác tại Khánh Hòa nhưng trên đường đi mình có dóng dấu ở cửa hàng xăng dầu ở Quảng Nam, Đà Nẵng mà không có dấu ở nơi mình đến công tác là Khánh Hòa. Như vậy có ổn không? Có văn bản nào quy định về điều này không. Mình tìm mãi rồi mà không thấy. Mình nghĩ là không được nhưng Sếp mình bảo được không biêt lý giải thế nào đây. Các bạn giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Các bạn cho mình hỏi: Giấy đi đường trên đó có ghi: nơi đến (đóng dấu), nơi đi (đóng dấu). Nơi đi thì mình không nói rồi nhưng mà nơi đến. Ví dụ mình đi công tác tại Khánh Hòa nhưng trên đường đi mình có dóng dấu ở cửa hàng xăng dầu ở Quảng Nam, Đà Nẵng mà không có dấu ở nơi mình đến công tác là Khánh Hòa. Như vậy có ổn không? Có văn bản nào quy định về điều này không. Mình tìm mãi rồi mà không thấy. Mình nghĩ là không được nhưng Sếp mình bảo được không biêt lý giải thế nào đây. Các bạn giúp mình nhé!

Ý tưởng của bác dong sang nhà em rất hay, đóng dấu trên giấy đi đường cho vào box: Hoá đơn chứng từ. Đã là thành viên tích cực bao năm nay với đề tài như thế mà không thể chọn box nào phù hợp để viết bài được sao!!!

Thôi đành BT (bắt tay), em cùng bác sẽ chung số phận gặp nhau ở hậu viện vậy.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ý tưởng của bác dong sang nhà em rất hay, đóng dấu trên giấy đi đường cho vào box: Hoá đơn chứng từ. Đã là thành viên tích cực bao năm nay với đề tài như thế mà không thể chọn box nào phù hợp để viết bài được sao!!!

Thôi đành BT (bắt tay), em cùng bác sẽ chung số phận gặp nhau ở hậu viện vậy.
Cũng không sao đâu anh, Giấy đi đường cũng là chứng từ_đóng dấu như thế nào,... cho hợp lý để được công nhận => mục đích cuối cùng là "làm sao cho chứng từ hợp lý".

Nằm ở box này cũng phải.

Khi bạn ấy quyết toán xong giấy đi đường sẽ gặp nhau ở tiền viện để nhậu ... ẹc ẹc.

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng

He he. Một câu hỏi ....... ?

Khi gửi thư từ, bưu phẩm thì không biết bác ghi như thế nào ?

From: Quảng Trị

To: Khánh Hoà hay To: Đà Nẵng.

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Cũng không sao đâu anh, Giấy đi đường cũng là chứng từ_đóng dấu như thế nào,... cho hợp lý để được công nhận => mục đích cuối cùng là "làm sao cho chứng từ hợp lý".

Nằm ở box này cũng phải.

Khi bạn ấy quyết toán xong giấy đi đường sẽ gặp nhau ở tiền viện để nhậu ... ẹc ẹc.
Anh ơi nói thi dễ. Khi anh viết hai chữ này cách nhau chưa đến 5cm nhưng thực tế để làm được điều này em nghĩ nó cách nhau xa lắm. Như thế nào là hợp lý và khi mình thấy đã hợp lý nhưng liệu có được công nhận hay không là một chuyện khác

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Anh ơi nói thi dễ. Khi anh viết hai chữ này cách nhau chưa đến 5cm nhưng thực tế để làm được điều này em nghĩ nó cách nhau xa lắm. Như thế nào là hợp lý và khi mình thấy đã hợp lý nhưng liệu có được công nhận hay không là một chuyện khác

Bạn nhầm rồi, bài đó chủ đích là để nói với bác KTGG "vì sao bài_Cách đóng dấu trên giấy đi đường của bạn" có thể tồn tại ở box "Hoá đơn chứng từ" mà không bị di chuyển sang box khác hoặc xoá !

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng

Các bác cứ học hỏi Thầy trò Đường tăng đi lấy kinh để học hỏi ạ.

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri

Mình điều chỉnh câu hỏi một tí. Công tác ở công ty X ở Khánh Hòa nhưng mình không đóng dấu được của công ty X mà chỉ đóng dấu của một nhà nghỉ hay nhà hàng ở Khánh Hòa

Sửa lần cuối:
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Về đóng dấu nơi đi, nơi đến trên giấy đi đường (mục đích để thanh toán tiền công tác phí) không biết bên DN các bác thế nào, nhưng bên Nhà nước bọn em thì cũng có thể đóng dấu khách sạn (nơi mình lưu trú), hoặc nơi mình đến làm việc công tác cũng được thanh toán công tác phí đó, nếu muốn nữa thì kèm thêm quyết định cử đi công tác hoặc biên bản làm việc ở chỗ công tác là ok
Tham khảo Thông tư 97/2010/TT-BTC quy định chế độ công tác phí
P/S: mà cái thông tư này áp dụng cho bên lĩnh vực HCSN Nhà nước, bên Doanh nghiệp áp dụng được không thì hỏi các vị bên Thuế để biết thêm

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
P/S: mà cái thông tư này áp dụng cho bên lĩnh vực HCSN Nhà nước, bên Doanh nghiệp áp dụng được không thì hỏi các vị bên Thuế để biết thêm
Vẫn áp dụng được nhưng về mức phụ cấp lưu trú và phụ cấp công tác phí thì không được vượt quá hai lần đối với quy định cho cán bộ hành chính ngân sách. cám ơn bạn rất nhiều

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Đề tài không mới. Bạn chịu khó Search tìm kiếm.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Thú thật, em không hiểu rõ, bác dong sang nhà em đến cây xăng để công tác hay là đỗ xăng nhỉ?
Nếu trạm xăng đó cũng là nơi đến công tác, thiết nghĩ trạm xăng ấy cũng có con dấu vuông vuông để bác nhờ họ đóng dâu vào giấy đi công tác (Chỗ nơi đến).
Nếu chưa có con dấu, em sẽ khắc gởi con dấu cho bác ngay trong vòng 2 phút. Phí làm con dấu "tròn", xin biếu tặng cho bác.

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Thú thật, em không hiểu rõ, bác dong sang nhà em đến cây xăng để công tác hay là đỗ xăng nhỉ?
Nếu trạm xăng đó cũng là nơi đến công tác, thiết nghĩ trạm xăng ấy cũng có con dấu vuông vuông để bác nhờ họ đóng dâu vào giấy đi công tác (Chỗ nơi đến).
Nếu chưa có con dấu, em sẽ khắc gởi con dấu cho bác ngay trong vòng 2 phút. Phí làm con dấu "tròn", xin biếu tặng cho bác.
Em đã đính chính câu hỏi rồi mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mình điều chỉnh câu hỏi một tí. Công tác ở công ty X ở Khánh Hòa nhưng mình không đóng dấu được của công ty X mà chỉ đóng dấu của một nhà nghỉ hay nhà hàng ở Khánh Hòa

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Bác dong sang cứ đi công tác, nghỉ ngơi phè phỡn rồi hãy đóng dấu nhà nghỉ nhà khách vào giấy đi đường cũng được mà, văn bản pháp luật có quy định rõ mà, nên khỏi lăn tăn và băng khoăng
băn khoăn mới đúng, hì hì

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Bác dong sang cứ đi công tác, nghỉ ngơi phè phỡn rồi hãy đóng dấu nhà nghỉ nhà khách vào giấy đi đường cũng được mà, văn bản pháp luật có quy định rõ mà, nên khỏi lăn tăn và băng khoăng

Băng khoăng ngôn ngữ tuổi Teen à :004: hiểu chết liền khà khà

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng

TT Số: 97/2010/TT-BTC

Điều 2. Đoạn 4
c) Chứng từ làm căn cứ thanh toán tiền thuê chỗ nghỉ gồm: Văn bản hoặc kế hoạch công tác đã được Thủ trưởng cơ quan, đơn vị duyệt số lượng ngày cử đi công tác; giấy đi đường có đóng dấu của cơ quan, đơn vị cử cán bộ đi công tác và ký xác nhận đóng dấu ngày đến, ngày đi của cơ quan nơi cán bộ đến công tác (hoặc của khách sạn, nhà khách nơi lưu trú) và hoá đơn hợp pháp (trong trường hợp thanh toán theo giá thuê phòng thực tế).

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Em đã đính chính câu hỏi rồi mà!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

To: và From rất rõ.

Các bác trong nhà ơi, sao mãi lăn tăn thế này nhỉ.

Em chở bồ nhỉ của em đi Khánh Hoà du hí, rồi em ghé vào KS nghỉ trọ, cứ nhờ KS đóng dấu nghìn sao vào ạ? Có trời mới biết là trường hợp giấy đi đường này của ông KTGG đến Công Ty X ở Khánh Hoà cớ sao Công Ty X ở Khánh Hoà không dóng dấu

Lý giải của KTGG sau khi đi công tác về quyết toán chi phí công tác kèm giấy đi đường gởi cho phòng tài vụ. Dạ em, sau khi phân bua vơí đối tác tại Công Ty X ở Khánh Hoà rồi vội vã quay về để tiết giảm chi phí cho Công Ty nên đã quên xin con dấu của nơi đến công tác. Trong lòng thấp thỏm, em vội ghé vào KS tại Tỉnh nơi đến công tác để xin con dấu ạ.:talk::talk:

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
TT Số: 97/2010/TT-BTC

Điều 2. Đoạn 4
c) Chứng từ làm căn cứ thanh toán tiền thuê chỗ nghỉ gồm: Văn bản hoặc kế hoạch công tác đã được Thủ trưởng cơ quan, đơn vị duyệt số lượng ngày cử đi công tác; giấy đi đường có đóng dấu của cơ quan, đơn vị cử cán bộ đi công tác và ký xác nhận đóng dấu ngày đến, ngày đi của cơ quan nơi cán bộ đến công tác (hoặc của khách sạn, nhà khách nơi lưu trú) và hoá đơn hợp pháp (trong trường hợp thanh toán theo giá thuê phòng thực tế).
Ở đây nói về chứng từ căn cứ thanh toán tiền thuê chỗ nghỉ. Còn nếu mình đi công tác ở Khánh Hòa nhưng dấu đi đường chỉ đóng ở nhà nghỉ Đà Nẵng. Vậy thì các chi phí tiếp khách hay tiền xăng ở Khánh Hòa mình có được tính vào chi phí công tác không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA