Mỗi tuần một chuyên đề

Cách đóng dấu trên giấy đi đường

• Thread starter dong sang
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ở đây nói về chứng từ căn cứ thanh toán tiền thuê chỗ nghỉ. Còn nếu mình đi công tác ở Khánh Hòa nhưng dấu đi đường chỉ đóng ở nhà nghỉ Đà Nẵng. Vậy thì các chi phí tiếp khách hay tiền xăng ở Khánh Hòa mình có được tính vào chi phí công tác không?

Miễn sao bác lý giải cho phòng tài vụ của nơi bác công tác là xong. (Hãy học tập lời lý giải của KTGG theo bài trên khi về quyết toán công tác phí cho DN). DN soi thì mời đi uống ca phê. Cơ quan thuế không chú ý soi đến từng chi phí đâu bác ạ. Bác làm báo cáo tài chính 4 năm nhưng cơ quan thuế chỉ duyệt quyết toán trong 10 ngày trở lại ạ. Ngoại trừ, Phòng tài vụ của bác chơi khâm bỏ nhỏ với CB thuế về khoản chi phí này kiểu Trâu già bị buột ghét trâu non háo ăn. Ẹc ẹc ẹc

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hiepdm

Guest
29/1/08
17
0
0
TpHCM
Phòng TCHC căn cứ vào giấy xác nhận đi công tác để cấp giấy đi đường (Trên giấy xác nhận công tác có ghi nơi đến).Do đó việc xác nhận nơi đi, nơi đến trên giấy đi đường là điều cần thiết để phòng TCKT thanh toán chi phí liên quan.
Việc trên Giấy đi đường của bạn ghi nơi đến là khánh hòa nhưng lại đóng dấu tại quảng nam là không chính xác.

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Miễn sao bác lý giải cho phòng tài vụ của nơi bác công tác là xong. (Hãy học tập lời lý giải của KTGG theo bài trên khi về quyết toán công tác phí cho DN). DN soi thì mời đi uống ca phê. Cơ quan thuế không chú ý soi đến từng chi phí đâu bác ạ. Bác làm báo cáo tài chính 4 năm nhưng cơ quan thuế chỉ duyệt quyết toán trong 10 ngày trở lại ạ. Ngoại trừ, Phòng tài vụ của bác chơi khâm bỏ nhỏ với CB thuế về khoản chi phí này kiểu Trâu già bị buột ghét trâu non háo ăn. Ẹc ẹc ẹc
Ở đây em chỉ quan tâm đến mấy ông thuế thôi còn phòng tài vụ thì không vấn đề gì rồi. Ý em là thế này: em đã đi công tác ở Khánh Hòa nhưng mà quên xin con dấu ở chỗ khách sạn Khánh Hòa mà chỉ có khách sạn ở Đà Nẵng. Ở Khánh Hòa em có tiếp khách, ăn uống và đổ xăng nữa. Vậy thì những chi phí này thuế có chịu không?

Sửa lần cuối:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Chu choa, mèn đèch ơi, sáng giờ tưởng bác đã thông. Không ngờ lại tiếp tục hỏi quanh vấn đề này.

1.- đi công tác ở Khánh Hòa nhưng mà quên xin con dấu ở chỗ khách sạn Khánh Hòa.

Đã trả lời, sao chỗ đến công tác không lấy con dấu mà lại ghé vào KS để xin con dấu nhỉ. Đừng theo lối mòn tư duy của KTGG đi vào KS nhe.

2.- Ở Khánh Hòa em có tiếp khách, ăn uống và đổ xăng nữa

Cái này chi phí thực chi thực thanh có gì mà thuế không hài lòng nhỉ? Hóa đơn đỏ đâu?

Bác hãy xem thêm đoạn này

Vấn đề không phức tạp, sao phải quanh quẩn việc này nhỉ.
Nói nhỏ bác nghe, mình luôn có sẵn 1 tập giấy giới thiệu cùng giấy đi công tác luôn bỏ trong mình để làm gối đầu giường ạ.

Mình đang muốn khóc với BMAHVN bởi khốn khổ cái BHXH nó hành đây. Mỗi nơi 1 cung cách làm ăn theo kiểu quan liêu. Ẹc ẹc ẹc.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Trong vòng 5 ngày trở lại theo Điều 78 Luật Quản Lý Thuế.:boldred::boldred::028:

dong sang

dong sang

Cao cấp
4/9/09
531
3
18
40
Quang Tri
Chu choa, mèn đèch ơi, sáng giờ tưởng bác đã thông. Không ngờ lại tiếp tục hỏi quanh vấn đề này.

Đã trả lời, sao chỗ đến công tác không lấy con dấu mà lại ghé vào KS để xin con dấu nhỉ. Đừng theo lối mòn tư duy của KTGG đi vào KS nhe.

Cái này chi phí thực chi thực thanh có gì mà thuế không hài lòng nhỉ? Hóa đơn đỏ đâu?

Bác hãy xem thêm đoạn này

Vấn đề không phức tạp, sao phải quanh quẩn việc này nhỉ.
Nói nhỏ bác nghe, mình luôn có sẵn 1 tập giấy giới thiệu cùng giấy đi công tác luôn bỏ trong mình để làm gối đầu giường ạ.

Mình đang muốn khóc với BMAHVN bởi khốn khổ cái BHXH nó hành đây. Mỗi nơi 1 cung cách làm ăn theo kiểu quan liêu. Ẹc ẹc ẹc.
Có lẽ em diễn đạt ý của em không rõ nên gây nhầm lẫn. Ý em nói là ở chỗ Khánh Hòa em không có con dấu (nói đại là Sếp quên giwof về làm chứng từ không thấy dấu) nào cả chứ không phải vào khách sạn xin dấu mà không phải đến chỗ mình công tác xin dấu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA