Số dư nợ tk 811 cuối năm chuyển đi đâu?

• Thread starter laogiakt
  • Ngày gửi
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Chà, kiểu này khi "mua 1tr tiền bánh Trung thu tặng khách hàng" nhưng không ghi nhận vào SSKT không khéo bị phạt 10-30tr như chơi :wall:
(Cẩn thận, cẩn thận)

Hố...hố....., đồng ý với ý kiến này của bác VTM, cuối năm mua quà cho đối tác, phong bao phong bì, mà kế tóan không ra phiếu chi, không ghi sổ chắc bị phạt thiệt đó
Làm kế toán kiểu này thì xứng đáng 1 năm 2 - 3 giấy khen của cơ quan Thuế

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
bổ sung thêm việc mở 2 sổ hoặc chỉ làm theo thuế mà quên kế toán :004:

4. Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Mở sổ kế toán ngoài hệ thống sổ kế toán chính thức của đơn vị;
b) Giả mạo sổ kế toán;
c) Thỏa thuận hoặc ép buộc người khác giả mạo sổ kế toán;
d) Cố ý để ngoài sổ kế toán tài sản của đơn vị hoặc tài sản có liên quan đến đơn vị;
đ) Hủy bỏ trước hạn hoặc cố ý làm hư hỏng sổ kế toán.”

Hố...hố....., đồng ý với ý kiến này của bác VTM, cuối năm mua quà cho đối tác, phong bao phong bì, mà kế tóan không ra phiếu chi, không ghi sổ chắc bị phạt thiệt đó
Làm kế toán kiểu này thì xứng đáng 1 năm 2 - 3 giấy khen của cơ quan Thuế

Nghe Bác nói là biết chỉ làm kế toán cho những cty bé tẹo và làm 2 hệ thống sổ sách kế toán. DN chi tặng cho ai là tuỳ doanh nghiệp, đó là chi phí kế toán của DN nha Bác, còn chi phí này có được coi là chi phí được trừ không là chuyện khác

Sửa lần cuối:
T

tnb101

Guest
16/2/05
3
0
1
Ha Noi
Chào bạn!
Tài khoản 811 bản chất không có số dư vậy, nếu bạn kế toán trước để số dư trên TK 811 là không đúng. Tiền phạt là số tiền không được tính vào chi phí hợp lý. Để xử lý, bạn nên điều chỉnh lại báo cáo tài chính năm 2010, loại chi phí tiền phạt ra khỏi báo cáo tài chính.

T

thuyendt2110

Sơ cấp
22/6/11
4
0
0
Hà Nội
chào các bạn !
Cuối năm 2010 trên BCTC Cty, mình thấy các chị KT củ để SD Nợ 811 ( nay nghĩ việc rồi ) và chuyển qua năm 2011 luôn. Nay mình vào làm thì cuối năm 2011 thì chuyển SD Nợ 811 đi đâu ? ( Cty mình năm 2010 lỗ, năm nay 2011 chắc chắn lổ nửa )
mình biết tiền trên SD Nợ 811 đó là tiền phạt nộp chậm BCTC năm 2007 ) . các bạn giúp mình với !!!!!
Tài khoản 811 đến cuối năm phải kết chuyển sang tài khoản 911
Tài khoản 811 không có số dư cuối kỳ.
Công ty mình cũng hay bị nộp phạt nhiều, mình đưa vào tài khoản 811 cuối năm kết chuyển hết sang tại khoản 911. Hôm trước quyết toán không thấy các bác bên thuế nói gì đến khoản này.

Sửa lần cuối:
D

dunghienlinh

Trung cấp
mình chưa thấy ai nghiệp vụ lãi phạt chậm nộp BCTC lại đưa sang 138, 338 vì 2 TK đó theo từ dân gian là TK nhạy cảm. Tốt nhất từ lần sau làm bạn không nên đưa khoản đó vào hạch toán mà chỉ đưa vào hạch toán nội bộ thôi.Còn cách sử lý đối với trường hợp cty bạn mình thây cách của anh ketoangiagan là ổn và chắc chắn nhất.
Thân chào, chúc bạn thành công!

Q

quocviet200425

Trung cấp
19/11/13
139
1
0
38
biên hoà, đồng nai
Ðề: Số dư nợ tk 811 cuối năm chuyển đi đâu ?

Ua e tưởng chi nộp tiền phạt thuế định khoản lả N811/ C1111 la xong thui chư ah??rui cuối năm kết chuyển N911/C811 lâ xong phải không cả nhà ???

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA