Khai bổ sung quyết toán thuế TNDN bằng HTKK 3.0

• Thread starter vnme
  • Ngày gửi
V

vnme

Guest
18/4/08
11
0
1
Cau dien, ha noi
Tình hình là em đang làm khai bổ sung quyết toán thuế TNDN bằng HTKK 3.0. Hôm trước làm thì bị lỗi, in ra mất dữ liệu, sau khi down bản mới nhất về, in ra ok rồi, đem đi nộp thì thuế ko nhận. Lí do là khi in ra thì mẫu Khai bổ sung này vẫn là mẫu cũ, theo thông tư 60:

Có anh chị nào đã làm tờ khai bổ sung trên 3.0 mà ra mẫu khác em ko ạ, em gọi lên phòng hỗ trợ tuyên truyền, người ta khẳng định trăm phần trăm là 3.0 sẽ có mẫu theo TT28, trong khi em down phần mềm 3.0 mới nhất từ webketoan về, cài nhiều máy và máy nào cũng ra đúng mẫu này. em chịu ko biết là các bác thuế lấy mẫu theo TT 28 kia ở đâu ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
Tớ cũng bị thế này. Chẳng biết phải xử lý thế nào? Bạn nào biết chỉ giùm với. Tớ chỉ biết là hôm đi học tập huấn thông tư 28 thì chị thuế hướng dẫn có nói là hiện tại Tổng cục thuế mới chỉ đáp ứng được HTKK3.0 cho một số tờ khai, còn phần Quyết toán và BCTC thì cho cơ quan thuế nợ đến cuối năm. Bữa trước có hỏi trên diễn đàn có bạn bảo làm được, mình lại cứ tưởng là thuế đã hoàn thành xong cho tất cả các phần hành. Hay là đúng như lời chị thuế ở phòng IT nói nhỉ??? Vậy thì phải làm thế nào đây???

T

thanhthycct

Guest
1/4/09
2
0
0
39
quangngai
Tình hình là em đang làm khai bổ sung quyết toán thuế TNDN bằng HTKK 3.0. Hôm trước làm thì bị lỗi, in ra mất dữ liệu, sau khi down bản mới nhất về, in ra ok rồi, đem đi nộp thì thuế ko nhận. Lí do là khi in ra thì mẫu Khai bổ sung này vẫn là mẫu cũ, theo thông tư 60:

Có anh chị nào đã làm tờ khai bổ sung trên 3.0 mà ra mẫu khác em ko ạ, em gọi lên phòng hỗ trợ tuyên truyền, người ta khẳng định trăm phần trăm là 3.0 sẽ có mẫu theo TT28, trong khi em down phần mềm 3.0 mới nhất từ webketoan về, cài nhiều máy và máy nào cũng ra đúng mẫu này. em chịu ko biết là các bác thuế lấy mẫu theo TT 28 kia ở đâu ra.

Ứng dụng HTKK 3.0 chưa nâng cấp để khai quyết toán năm. Bạn phải kê khai thủ công, mẫu biểu ban hành kèm theo Thông tư 28/2011/TT-BTC.

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Mình cũng đang bị bí cái vấn đề kê khai tờ KHBS, in ra vẫn có vấn đề. Mà mình làm thủ công, khi đi nộp liệu Thuế có nhận ko?. Bạn nào đã làm roi chỉ mình với

giaminh0512

giaminh0512

Guest
13/6/11
12
0
0
35
ha dong
mình cũng như bạn vậy mình làm và mang nộp chị bên thuế hà đông bắt mình về làm theo thông tư 28 nhưng khổ nỗi tt 28 đã có mẫu biểu quyết toán năm đâu

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Không biết ở nơi các bạn làm việc ntn chớ, bữa mình đi nộp thuế các bác thuế nói đã có mẫu HTKK3.0 mới nhất có sửa đổi về mẫu quyết toán thuế theo thông từ 28 thay cho mẫu HTKK3.0 cũ chưa nâng cấp trước ngay 15/08/2011. Mình đã lên chi cục thuế để copy về cài đăt. Bạn điện lên chi cục thuế nơi bạn làm việc hỏi thử xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA