Một ngày không làm kế toán

• Thread starter congham
  • Ngày gửi
C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
Nếu một ngày nào dó trong số các bác không làm KẾ TOÁN nữa các bác sẽ làm gì? Không còn nghề KẾ TOÁN nữa thì sẽ ra sao nhỉ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Thị Huyền Nga

Guest
23/1/06
72
0
6
Long Biên - Hà Nội
congham nói:
Nếu một ngày nào dó trong số các bác không làm KẾ TOÁN nữa các bác sẽ làm gì? Không còn nghề KẾ TOÁN nữa thì sẽ ra sao nhỉ?
Chắc lúc đó mình buồn muốn chết mất:wall:

N

nguyentronguyen

Guest
12/5/04
19
0
0
congham nói:
Bình thường ngày chủ nhật không làm kế toán dấy thôi, đâu có sao, nhậu tuốt hết buồn.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Nếu không làm kế toán 1 ngày, hay nghỉ để thư giãn vui chơi giải trí sau những ngày làm việc mệt mỏi và căng thẳng thì đó là niềm vui là niềm hạnh phúc chứ? Còn nếu mình phải từ bỏ cái ghề mà mình yêu mến thì tất nhiên là ..........không nỡ rồi!(Trừ khi mình tự nhận thấy có 1 công việc khác tốt hơn phù hợp với mình hơn - thì vẫn nên thay đổi chứ nhỉ - chỉ có thằng ngu và người chết mới không bao giờ thay đổi ý kiến của mình)

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu mình được làm đúng nghề của mình thì hạnh phúc rồi nhưng nếu một ngày nào đó bạn chuyển từ nghề kế toán sang nghề khác : quản trị, kiểm toán hay thuế ... thì cũng chả sao bởi vì cũng gần với họ nhà kế. Nhưng nếu chuyển từ nghề kế toán sang nghề khác hẳn thì cũng buồn thật.

C

congham

Sơ cấp
22/3/04
41
0
6
41
HA TAY
Truy cập trang
nói như bạn chắc không còn ai muón làm KT nưa cho rùi

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Bời vì đôi khi thay đổi cũng không hẳn là không tốt phải không? Nhưng trụ lại cái nghề mà mình đã theo đuổi,(chót "iu" nó rồi) và được làm đúng ngành đó thì mới gọi là hạnh phúc phải không các đồng nghiệp...............

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Nguyễn Thị Huyền Nga nói:
Chắc lúc đó mình buồn muốn chết mất:wall:
đừng có chết Nga ơi.lúc nào cũng có tèo ở bên cạnh mà.Nga ma chết thì tèo buồn lắm.

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
nguyentronguyen nói:
Bình thường ngày chủ nhật không làm kế toán dấy thôi, đâu có sao, nhậu tuốt hết buồn.
đúng rồi.ngày chủ nhật ko làm KT đâu có sao.nghỉ ngơi, đi chơi và nhậu.:dzo:

còn chú nguyentronguyen nè. 30/4 này mình mà ghé được Bảo lộc thì mình nhậu nhé .....

T

TrungDuong

Guest
10/1/06
24
0
0
Iraq
Một ngày không làm kế toán -> hạnh phúc

M

meongokhongyeu1983

Guest
18/3/06
1
0
0
Ha Noi
Hạnh phúc ư.
Em thì thấy nhớ các con số nhưng cũng vui và thấy thoải mái thật.:angel:

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Làm căng thẳng cả tuần nên mình rất mong đến ngày CN để nghỉ ngơi. Nên 1 ngày ko làm kế toán là niềm hạnh phúc của mình, nhưng chỉ là 1 ngày trong 1 tuần thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA