Kế toán quản trị nhà hàng?

• Thread starter RohanJP
  • Ngày gửi
R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
Ai có kinh nghiệm về kế toán quản trị chuỗi nhà hàng, có thể cho mình hỏi chút được ko ạ. Có thể cho mình xin về các báo cáo quản trị lun được ko ạ, yahoo của mình là : macthucthanhnguyen@yahoo.com.vn.
Xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenDang

Guest
7/12/04
8
0
0
Hải phòng
Kế toán, phần mềm kế toán khách sạn nhà hàng

Bạn nào có kinh nghiệm về quyết toán thuế khách sạn nhà hàng, phần mềm kế toán cho quản trị và báo cáo tài chính thuế về khách sạn nhà hàng thì gửi e-mail mách cho mình nhé. E-mail của mình là ndl_2003@yahoo.com. Trân trọng.

A

accyersin

Sơ cấp
27/7/11
36
0
0
Lâm Đồng
Bạn cần chú ý là "kế toán quản trị" và " Kế toán tài chính" nha! do bạn hỏi về kế toán quản trị nên mình có một ít thông tin như sau:
- Kế toán quản trị cần là các công việc:
+ Thu thập dữ liệu từ kế toán tài chính mà mình yều cầu và theo yêu cầu của việc phân tích.
+ Phân tích dữ liệu
+ Tổng hợp dữ liệu đã phân tích phục vụ cho công việc cụ thể (công việc ở đây: Đầu tư tài chính, mở rông mô hình đầu tư 0r đầu tư vào môt dự án nào đó...)
Ví dụ: bạn làm ơ nhà hàng, chủ đầu tư muốn xây dự thêm một nhà hàng nữa. Công việc lúc này cảu kế toán quản trị cần làm là Thu thập, phân tích, tổng hợp thông tin xem có nên đầu tư hay không, tôi đưa ra một vài chỉ tiêu như sau: Thời gian hoàn vốn của dự án đầu tư, NPV, IRR...
hy vong có thể giúp được bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA