Thiếu chứng từ thuế TNDN trong tờ khai thuế GTGT tháng ?

• Thread starter nguyenthuhahp
  • Ngày gửi
N

nguyenthuhahp

Guest
Chào các bạn! Các bạn giúp mình nhé. Mình đang gặp khó khăn trong việc làm báo cáo tchính. Mình kiểm tra lại các chứng từ thì thấy trong tờ khai thuế tháng người kế toán cũ không kê chứng từ nộp thuế TNDN vào. Vậy bây giờ mình có phải làm lại sổ NKC, Sổ cái, bảng cân đối kế toán không? Mình mới vào nghề nên chưa lắm rõ được các nghiệp vụ mong các bạn chỉ giáo? Hep me!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Tờ khai nộp thuế TNDN đương nhiên không ở trong tờ khai thuế GTGT hàng tháng. Bạn phải phản ánh nghiệp vụ nộp thuế TNDN thì BCTC mới chính xác.

N

nguyenthuhahp

Guest
Minh mới làm mà nên chưa hiểu rõ. Cảm ơn Vando nhiều nhiều.

C

chuotkhongduoi

Guest
18/12/08
7
0
1
39
Buôn Ma Thuột
chào cả nhà! mình nghe nói có luật thuế mới cho phép miễn 20% thuế TNDN trong quý 4/2008 có phải ko?ai biết rõ nói cho mình với.Thanks cả nhà.

C

Cúc

Guest
Tiện thể các bác cho e hỏi luôn chút nhé! E mới ra trường thôi, chưa đi làm ở đâu cả, nhưng bác e lại đang nhờ làm BCTC. Có vđề như thế này, tất cả các tờ khai thuế hàng quý bác e đều đã tự làm hết rùi, nhưng giờ e cân đối trên tài khoản thì thấy ko cân. Trong tờ khai tự quyết toán thuế TNDN tạm tính hàng quý, phần chi phí phát sinh cả 4 quý e cộng đều k khớp với con số của bác đã kê khai, hỏi ra mới biết bác nhầm 1 số khoản, nhưng chỉ là những phần chênh lệch rất nhỏ thôi. Vậy trong trường hợp này thì e có cần phải làm điều chỉnh bổ sung j k ạ? hay chỉ cần trong tờ khai quyết toán thuế TNDN cuối năm e làm chính xác là được ạ? Rất mong các bác jup e. E xin cảm ơn!

M

moon200284

Guest
19/5/08
44
0
0
40
Hà Nội
Hôm trước mình cũng hỏi, thấy mọi người bảo là chỉ cần cuối năm làm chính xác là okie, vì tò khai tự quyết toán thuế TNDN hàng quý chỉ là tạm tính thôi. Thân!

H

Hungnisu

Sơ cấp
22/8/08
16
0
0
47
Ha noi
Tiện thể các bác cho e hỏi luôn chút nhé! E mới ra trường thôi, chưa đi làm ở đâu cả, nhưng bác e lại đang nhờ làm BCTC. Có vđề như thế này, tất cả các tờ khai thuế hàng quý bác e đều đã tự làm hết rùi, nhưng giờ e cân đối trên tài khoản thì thấy ko cân. Trong tờ khai tự quyết toán thuế TNDN tạm tính hàng quý, phần chi phí phát sinh cả 4 quý e cộng đều k khớp với con số của bác đã kê khai, hỏi ra mới biết bác nhầm 1 số khoản, nhưng chỉ là những phần chênh lệch rất nhỏ thôi. Vậy trong trường hợp này thì e có cần phải làm điều chỉnh bổ sung j k ạ? hay chỉ cần trong tờ khai quyết toán thuế TNDN cuối năm e làm chính xác là được ạ? Rất mong các bác jup e. E xin cảm ơn!
Bạn xem kỹ lại chức năng thuế TNDN tạm tính.
Đây chỉ có tính chất tạm tính thôi, bctc mới quan trọng
than

S

sayroi666

Guest
2/3/09
1
0
0
48
nghe an
Mọi người cho mình biết thuế TNDN năm 2009 là bao nhiêu % vậy ha... ?????

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
Thuế TNDN là 25%

T

thuhuongeds

Guest
27/4/09
6
0
0
42
hà nội
t7,t8,t9 vừa rồi cty mình làm ăn có lãi và phải nộp thuế TNDN nhưng sếp mình ko muốn phải nộp thuế thì mình phải làm thế nào,mình có đc phép tăng phần lương lên chút ko?

A

aznmanutd

Guest
1/12/08
2
0
0
HCM
sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

các bạn ơi! giúp mình với. Cty mình báo cáo gtgt tháng 03, TNDN ma nay tự nhiện giám đốc lại đưa cho mình tờ hóa đơn xuất ngày 31 tháng 03, và sai 2 hóa đơn nữa,thế là báo cáo TNDN cũng sai luôn, mình đau đầu quá, các bạn biết chỉ mình làm với.

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
t7,t8,t9 vừa rồi cty mình làm ăn có lãi và phải nộp thuế TNDN nhưng sếp mình ko muốn phải nộp thuế thì mình phải làm thế nào,mình có đc phép tăng phần lương lên chút ko?
sếp của bạn tham quá ha, làm gì có chuyện không nộp thuế TNDN được chứ, dù ít hay nhiều vẫn phải nộp mà, bạn muốn tăng lương lên nhưng mà bẳng lương như vậy giấy trắng mực đen rồi còn gì.mấy bác thuế nghe chừng sẽ khó chịu đó nhỉ?

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
các bạn ơi! giúp mình với. Cty mình báo cáo gtgt tháng 03, TNDN ma nay tự nhiện giám đốc lại đưa cho mình tờ hóa đơn xuất ngày 31 tháng 03, và sai 2 hóa đơn nữa,thế là báo cáo TNDN cũng sai luôn, mình đau đầu quá, các bạn biết chỉ mình làm với.
mình nghĩ là tờ khai thuế tháng sau bạn điều chỉnh tăng là được mà, còn THSDHĐ bạn làm biên bản điều chỉnh gửi lên bác thuế thôi.

W

wen

Trung cấp
7/1/10
172
3
18
Hà Nội
mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn nhungbv