Thời hạn nộp quyết toán thuế GTGT và thuế TNDN

• Thread starter nmh_phocu
  • Ngày gửi
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Em vừa có thông tin là thời gian nộp quyết toán thuế GTGT và thuế TNDN là 90 ngày kể từ 31/12. Các năm trước là 60 ngày . Em đang hoang mang, các bác giúp với. Em cũng đã đi tìm các bài trong này rồi nhưng chưa tìm ra

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy nói rõ nguồn thông tin đó lấy từ đâu?

Theo Thông tư 120/2003/TT-BTC: quyết toán thuế GTGT có thời hạn nộp sau 60 ngày khi kết thúc năm tài chính, và theo Thông tư 128/2003/TT-BTC: quyết toán thuế TNDN có thời hạn nộp sau 90 ngày khi kết thúc năm tài chính. Nhưng hiện nay, quyết toán thuế GTGT không còn phải nộp nữa (theo Thông tư 127/2004/TT-BTC) mà chỉ phải nộp quyết toán thuế TNDN thôi.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Ở Cục thuế Tphố HCMinh thì thời hạn nộp BCáo QT thuế TNDN là 90 ngày kể từ ngày kết thúc niên độ tài chính đó chị Tú Anh ơi.......... Em có hỏi rùi đó.....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn hãy nói rõ nguồn thông tin đó lấy từ đâu?

Theo Thông tư 120/2003/TT-BTC: quyết toán thuế GTGT có thời hạn nộp sau 60 ngày khi kết thúc năm tài chính, và theo Thông tư 128/2003/TT-BTC: quyết toán thuế TNDN có thời hạn nộp sau 90 ngày khi kết thúc năm tài chính. Nhưng hiện nay, quyết toán thuế GTGT không còn phải nộp nữa (theo Thông tư 127/2004/TT-BTC) mà chỉ phải nộp quyết toán thuế TNDN thôi.
Thế mà chi cục thuế Hai Bà Trưng chỗ em vẫn bắt nộp quyết toán thuế giá trị gia tăng, nhưng không phải bằng mẫu quyết toán cũ mà thay bằng mẫu điều chỉnh thuế GTGT năm. Nếu doanh nghiệp nào điều chỉnh thì không nói làm gì, nhưng những doanh nghiệp nào k điều chỉnh trong năm vẫn phải nộp như ai và tất nhiên phải ghi bằng 0 hết (Trừ mục Giải trình các nội dung khác liên quan đến việc kê khai nộp thuế như: thuế còn được khấu trừ, hay thuế phải nộp, đề nghị hoàn). Hạn nộp là 5/3/06

N

Nguoihayquen

Guest
23/2/06
9
0
0
47
Bình Hàn - Hải Dương
Đúng là phép Bộ thua lệ Cục các bạn nhỉ? Theo mình thì các bạn cứ theo Cục Thuế sở tại mà làm. Mình cũng phải nộp QT thuế GTGT năm 2005. Trong năm 2005 mình có đ/c giảm thuế GTGT đầu vào nhg mình quên ko làm TK điều chỉnh thuế GTGT năm 2005 và họ cũng ko nhắc gì! Ko biết là sau này có bị phạt HC ko nhỉ? Mình thấy lo lo, các bạn góp ý để mình rút kinh nghiệm ko quên nữa!

N

Nguyen hai yen

Guest
21/12/05
175
0
0
46
ha noi
Mình đã hỏi chi cục thuế Đống Đa và chi cục thuế Hoàng Mai (HN). Họ vẫn bắt nộp quyết toán thuế GTGT nhưng nếu không điều chỉnh thì nộp cùng với báo cáo tài chính. Còn nếu có điều chỉnh thì đã hết hạn nộp rồi

W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
nmh_phocu nói:
Em vừa có thông tin là thời gian nộp quyết toán thuế GTGT và thuế TNDN là 90 ngày kể từ 31/12. Các năm trước là 60 ngày . Em đang hoang mang, các bác giúp với. Em cũng đã đi tìm các bài trong này rồi nhưng chưa tìm ra

Tốt nhất bạn nên đến Cục thuế sở tại hỏi là hay nhất (vì mỗi nơi mỗi khác). Theo Nguyen Tu Anh nói là quyết toán thuế GTGT không phải nộp nhưng chỗ mình vẫn phải nộp...
Chỗ mình Cục thuế đưa cho 1 thông báo và yêu cầu các cơ quan phải nộp những mẫu biểu nào và hạn nộp cuối cùng là ngày bao nhiêu họ ghi rất rõ. Nếu nộp chậm họ phạt.

T

thanhhang

Guest
27/8/05
16
0
0
43
nam dinh
Còn mình có gọi điện thoại cho bên hõ trợ các hỏi đáp các thắc mắc của dn thì được trả lời là nếu ko điều chỉnh thì ko phải nộp , ko biết ntn nữa ??????

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
thanhhang nói:
Còn mình có gọi điện thoại cho bên hõ trợ các hỏi đáp các thắc mắc của dn thì được trả lời là nếu ko điều chỉnh thì ko phải nộp , ko biết ntn nữa ??????

Hỗ trợ hỏi đáp là của bên cục thuế, mà từ cục thuế đến chi cục là cả một " quãng đường dài" và mỗi một chi cục lại có một thông tin khác nhau , theo mình tốt nhất là bạn cứ làm nếu họ không thu thì thôi ( bây giờ thì cũng muộn để nộp quyết toán Thuế GTGT rồi )

N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
Cảm ơn các bác, em theo bác Tu anh, em ứ nộp vội, thuế mà nói em chìa mấy cái thông tư ra. Các bác đừng sợ thuế, thuế cũng là con người, cũng phải ăn, phải mặc, phái cho con đi học. He he

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA